healthNewsStory

ગર્ભવતી ના કરવાની આ એક નવી રીત,હાથ અને ખભા પર આવી વસ્તુ લગાવવાથી વીર્યનું નિયંત્રણ કરવામાં આવશે,જાણો

પુરુષો માટે ગર્ભનિરોધકની સામાન્ય પદ્ધતિ કોન્ડોમ છે.જો કે,હવે વૈજ્ઞાનિકો પુરુષો માટે જન્મ નિયંત્રણની સૌથી સરળ અને સસ્તી પદ્ધતિ શોધી રહ્યા છે. યુકેની એડિનબર્ગ યુનિવર્સિટી દ્વારા આ સંશોધન કરવામાં આવી રહ્યું છે.તે ગર્ભનિરોધક જેલના રૂપમાં હશે.આ જેલનું નામ એનઇએસ/ટી છે જે પુરૂષ ગર્ભનિરોધકની મહત્વપૂર્ણ શોધ હોવાનું માનવામાં આવે છે.

એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે પુરુષોના જન્મ નિયંત્રણની આ પદ્ધતિ મહિલાઓ પર ગર્ભનિરોધકનો ભાર ઘટાડશે.સંશોધનમાં,એડિનબર્ગ યુનિવર્સિટીના વૈજ્ઞાનિકોએ 100 થી વધુ માણસોને એનઈએસ / ટી જેલનો ઉપયોગ કરવા જણાવ્યું હતું.આ જેલ કૃત્રિમ તરીકે કામ કરે છે.

જે પ્રોજેસ્ટિન હોર્મોન દ્વારા શુક્રાણુના સ્તરને ધીમું કરે છે અને ટેસ્ટોસ્ટેરોન દ્વારા જાતીય ઇચ્છાને વધારે છે.પુરુષોએ આ જેલને તેમના હાથ અને ખભા પર લગાવવી જોઈએ,ત્યારબાદ ત્વચા આ જેલમાં હાજર હોર્મોન્સને શોષી લઈને પુરુષોમાં વીર્યનું ઉત્પાદન ઘટાડશે.સંશોધન સાથે સંકળાયેલા માણસો દરરોજ આ જેલને તેમના ઉપલા હાથ અને ખભા પર લગાવે છે.

અજમાયશ દરમિયાન,ડોકટરોએ આ માણસોની શુક્રાણુ ગણતરી પર નજર રાખી હતી.એનઈએસ / ટી જેલ જેલની જેમ જ છે જે નીચા ટેસ્ટોસ્ટેરોનવાળા પુરુષો જાંઘ અને ધડ પર લાગુ પડે છે.આ અજમાયશ પછી,એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે મોટાભાગના માણસો કોન્ડોમ અને મેઇલ પિલ્સને બદલે જેલ પસંદ કરશે.

ડો.બેબાક અશરફીએ કહ્યું,”જેલના ઉપયોગ પછી લોકો વધુ સંતુષ્ટ દેખાય છે.”ડો.બેબાક અશરફીએ કહ્યું,’જો કે કેટલાક પુરુષોને ગર્ભનિરોધકની આ પદ્ધતિ થોડી બોજારૂપ લાગી શકે છે,કારણ કે આ જેલને સૂકવવામાં થોડો સમય લાગે છે.આ સિવાય,તે એક નવી દવા છે,તેથી તેના પરિણામો લાંબા ગાળે સંપૂર્ણપણે સમજી શકાય તેવું છે.આ કારણ છે કે કેટલાક લોકો તેને લેવાથી અચકાશે.

પુરુષો માટેના જન્મ નિયંત્રણને લઈને છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ઘણા સંશોધન થયા છે.2016 માં,વોલ્વરહેમ્પ્ટન યુનિવર્સિટીના સંશોધનકારોએ અહેવાલ આપ્યો કે તેઓએ વીર્ય તરણ અટકાવવા માટેની પદ્ધતિ વિકસાવી છે.આના દ્વારા,નાના સંયોજનો વીર્યમાં જોડાવાથી તેની ક્ષમતા ઘટાડશે,જેથી સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી ન થાય.

Back to top button