Ajab Gajab

આ શખ્સ પહેલા મદદ કરતો પછી જીવ લઈ લેતો હતો,બિકિની કિલરની જાણો આ રસપ્રદ કહાની,

બિકિની કિલર અને ધ સર્પ તરીકે જાણીતા ચાર્લ્સ શોભરાજ ફરી એકવાર સમાચારોમાં છે.ચાર્લ્સ પહેલેથી જ નેટફ્લિક્સ પર એક ડોક્યુમેન્ટરી લોન્ચ કરી ચુક્યો છે,આ ઉપરાંત તેમણે નેપાળની જેલમાં બેઠેલા મીડિયાને ઇન્ટરવ્યુ આપ્યા છે જેથી નેપાળી વહીવટ ભયમાં મૂકાઈ જાય.તેની વશીકરણ અને શૈલીને કારણે,ચાર્લ્સ ગુનાની દુનિયામાં એક દંતકથા બની ગયો છે.

ચાર્લ્સ શોભરાજનો જન્મ 6 એપ્રિલ 1944 ના રોજ વિયેટનામના સાઇગોનમાં થયો હતો.તે સમયે સાઇગોન જાપાની કબજા હેઠળ હતું.ચાર્લ્સના પિતાએ તેમને દત્તક લેવાની ના પાડી.આની ચાર્લ્સના મન પર નકારાત્મક અસર પડી અને તેનું બાળપણ સમસ્યાઓથી ભરેલું હતું.શોભરાજની માતા વિયેટનામની હતી અને પિતા સિંધી હિન્દુસ્તાની હતા.ચાર્લ્સના માતાપિતાએ લગ્ન ન કર્યા.

ચાર્લ્સની માતા વિયેટનામમાં પોસ્ટ કરાયેલ ફ્રેન્ચ લેફ્ટનન્ટને મળી.સૈન્યએ આ બંનેને દત્તક લીધા અને આ રીતે ચાર્લ્સએ ફ્રાન્સની નાગરિકતા મેળવી.1963 માં,શોભરાજ જેલમાં સૌથી પહેલાં હતો.ફ્રાન્સની પોઇઝ જેલ પેરિસ શહેરથી દૂર એકાંત સ્થળે હતી.ચાર્લ્સ ભયાનક કેદીઓમાં કરાટેની તકનીકથી પોતાનો બચાવ કરતા હતા.શોભરાજ આ જેલમાં મૌન રહેતો અને હાવભાવમાં વસ્તુ માંગતો.

શોભરાજ ઘણી ભાષાઓમાં નિપુણ હતો,વેશમાં માસ્ટર હતો અને તેની મોહક વ્યક્તિત્વને કારણે ઘણી સ્ત્રીઓ સાથે મિત્રતા કરતો હતો.આ મહિલાઓ સાથે દોસ્તી કર્યા પછી તે તેમને ડ્રગ્સ આપીને મારી નાખતો હતો.માનવામાં આવે છે કે તેણે પોતાનો પહેલો શિકાર ટેરેસા નોલટન નામની અમેરિકન મહિલા બનાવી હતી.જેલ છોડ્યા પછી પણ ચાર્લ્સ ગુનાના વ્યવસાયમાં સક્રિય રહ્યા.

તેમણે અનેક કૌભાંડોની મદદથી ઘણા પૈસા એકઠા કર્યા હતા અને તે યુરોપ છોડીને ઈસ્તંબુલ ભારત પાછો આવ્યો હતો.ચાર્લ્સના લગ્ન સેન્ટલ નામની મહિલા સાથે પણ થયા હતા અને સેન્ટલ ભારતમાં ચાર્લ્સના બાળકને જન્મ આપ્યો હતો.1970 ના દાયકામાં તેણે ચોરી કરેલી કારનો દાવ શરૂ કર્યો.તે આ કારો શ્રીમંત ભારતીયોને વેચતા હતા.

તે પાકિસ્તાન અને ઈરાનથી ગાડીઓ ચોરી કરતો હતો અને ભારતની સરહદ દ્વારા લાવતો હતો.તે ભારતમાં ‘ફ્રેન્ચ સોસાયટી’ માં જોડાયો અને પ્રભાવશાળી લોકો સાથે વાતચીત કરવાનું શરૂ કર્યું.જો કે જુગારમાં બધું ગુમાવ્યા બાદ ચાર્લે દિલ્હીની અશોકા હોટલની છત લૂંટી અને લૂંટ ચલાવી હતી.તે દિલ્હીથી મુંબઇ એરપોર્ટ જઈ રહ્યો હતો પરંતુ કસ્ટમ્સ વિભાગે તેમને શંકા કરી હતી.

તેની લૂંટની બેગ કબજે કરી હતી.ચાર્લ્સ ત્યાંથી છટકી ગયો હતો,પરંતુ ટૂંક સમયમાં તેને પકડી લેવામાં આવ્યો હતો અને તેને તિહાર જેલમાં રખાયો હતો.ત્યારબાદ ચાર્લ્સના પિતાએ તેને જામીન આપ્યા હતા.આ પછી,તે ભારતથી અફઘાનિસ્તાન ભાગી ગયો અને ત્યાંના હિપ્પીઝમાં ડ્રગનો ધંધો કર્યો.જો કે,કાબુલમાં આરામદાયક જીવન હોવા છતાં,તે ત્યાંથી છટકી ગયો અને યુરોપ ગયો.

તેમણે 1972-1976 ની વચ્ચે 24 લોકોની હત્યા કરી હતી.2003 માં નેપાળ ગયા પછી,1975 માં બે હિપ્પીની હત્યાના આરોપમાં તેને આજીવન કેદની સજા ફટકારી હતી.1997 માં જ્યારે ચાર્લ્સ ભારતની જેલમાંથી બહાર આવ્યા ત્યારે એક ફ્રેન્ચ અભિનેતા-નિર્માતાએ તેમના જીવન પર આધારિત ફિલ્મ અને પુસ્તકના હક માટે આશરે 97 કરોડ રૂપિયા આપ્યા હતા.

નેપાળમાં સજા ભોગવતાં ચાર્લ્સે એક ખૂબ જ નાની નેપાળી યુવતી નિહિતા બિસ્વાસ સાથે જેલમાં જ લગ્ન કર્યા હતા.ચાર્લ્સ પર એક હિન્દી ફિલ્મ પણ બનાવવામાં આવી છે,જેમાં રણદીપ હૂડાએ ચાર્લ્સનું પાત્ર ભજવ્યું હતું.હાલમાં નેપાળની જેલમાં બંધ ચાર્લ્સ શોભરાજ પર ભારત,થાઇલેન્ડ,નેપાળ,તુર્કી અને ઈરાનમાં હત્યાના 20 થી વધુ આરોપો છે.

તેમને સિરિયલ કિલર કહેવાતા આવ્યા પરંતુ ઓગસ્ટ 2004 પહેલા તેમને આવા કોઈ પણ કેસમાં દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા ન હતા.તાજેતરમાં જ જેલમાં ઇન્ટરવ્યુના કારણે નેપાળનું ગૃહ મંત્રાલય પણ ક્રિયામાં ઝંપલાવ્યું છે.

Back to top button