Corona VirusIndiaNews

અહીયા કોરોનાની સૌથી ડરાવની તસવીર સામે આવી,આ જોઈને તંત્ર પર સવાલો ઊભા થયા,

મહારાષ્ટ્રમાં કોરોનાની ડરાવની તસ્વીરો સામે આવી રહી છે,ગતિ એટલી ઝડપથી છે કે તે અટકતી નથી.દૈનિક રેકોર્ડ તોડવાના આંકડાઓ વધી રહ્યા છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોનાના 47 હજાર 288 કેસ નોંધાયા છે અને 155 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે.ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓની સંખ્યાના સંદર્ભમાં મહારાષ્ટ્ર સૌથી મોટું હોટસ્પોટ બની ગયું છે.

આલમ એ બની ગયો છે કે ઘણા શહેરોમાં એક પણ વેન્ટિલેટર બેડ ખાલી નથી.કોરોનાના કહેર વચ્ચે નાગપુરથી એક ભયાનક તસવીર સામે આવી છે.જ્યાં બે દર્દીઓ હોસ્પિટલમાં દાખલ પલંગ પર જોવા મળે છે.આ આશ્ચર્યજનક ફોટો નાગપુરની જીએમસી હોસ્પિટલનો છે,જ્યાં એક બેડ પર બે દર્દીઓની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.

આલમ એ બની ગયો છે કે નાગપુરની બધી ખાનગી અને સરકારી હોસ્પિટલો ભરાઈ ગઈ છે.અહીં દર્દીઓની સંખ્યા ઝડપથી વધી રહી છે. તાજેતરમાં જ સરકારે અહીં લોકડાઉન લગાવી દીધું હતું,ત્યારબાદ પણ શહેરમાં પરિસ્થિતિ સુધરી નથી.હોસ્પિટલના મેડિકલ સુપરિન્ટેન્ડન્ટ અવિનાશ ગાવડેએ જણાવ્યું હતું કે પરિસ્થિતિ એટલી ખરાબ છે કે શહેરમાં જ નહીં.

પરંતુ અહીં ગ્રામીણ વિસ્તારોના દર્દીઓ આવી રહ્યા છે.આ ઉપરાંત છત્તીસગઢ અને મધ્યપ્રદેશથી પણ દર્દીઓ આવી રહ્યા છે,જેના કારણે દર્દીઓની સંખ્યા વધી રહી છે.બીજી બાજુ,જો આપણે પૂણે શહેરની વાત કરીએ તો અહીંની સ્થિતિ વધુ ભયંકર છે.આઇસીયુમાં એક પણ વેન્ટિલેટર બેડ ખાલી નથી.

પુણે મહાનગર પાલિકાના જણાવ્યા અનુસાર,ઓક્સિજન વગરના 693 અને ઓક્સિજનવાળા 381 બેડ ખાલી છે.પૂણેના આઈસીયુમાં 508 વેન્ટિલેટર બેડ છે જે બધી બાજુથી ભરેલા છે. રાજ્ય સરકારે અહીં નાઈટ કર્ફ્યુ લગાવી દીધો છે.વિકટ પરિસ્થિતિને કારણે કેન્દ્ર સરકારે રાજ્યમાં 30 ટીમો મોકલી છે,જે હાલની પરિસ્થિતિની સમીક્ષા કરશે.

તે ચેપગ્રસ્ત કેસોને રોકવા માટે પણ કામ કરશે.બીજી બાજુ,જો આપણે માયાનગરી મુંબઇની વાત કરીએ,જ્યાં શહેરમાં દિવસ કરતા રાત વધુ અરાજકતા રહેતી હતી,તો હવે કોરોનાના કહેરના કારણે રાત્રે સન્નાટો છે.કારણ કે બીએમસીએ નાઇટ કર્ફ્યુ લાદ્યો છે.સોમવારે 9 હજાર 857 નવા દર્દીઓ મળી આવ્યા હતા,જ્યારે 21 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

ચેપને કારણે અત્યાર સુધીમાં 11 હજારથી વધુ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે.બૃહ્ન્મુંબઈ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનએ તેના મુખ્ય મથક અને અન્ય કચેરીઓમાં લોકોને પ્રવેશ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.જે અંતર્ગત હવે કોઈ પણ વ્યક્તિ બીએમસીમાં પ્રવેશ કરી શકશે નહીં.બીએમસીએ સોમવારે જારી કરેલા એક પરિપત્રમાં કહ્યું હતું કે,જે લોકોના પ્રતિનિધિઓ તરફથી આવે છે,તાકીદનું કામ કરતા હોય અથવા પૂર્વનિર્ધારિત બેઠકોમાં ભાગ લીધા હોય તેવા લોકો સિવાય અન્ય કોઈ પણ વ્યક્તિને કચેરીઓમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં.

Back to top button