Bollywood

કોઇને કાર વોશ કરી છે તો કોઇ ચોકીદાર હતુ,બોલીવુડમાં આવ્યા એ પહેલા આવા કામ કરતા હતા આ 9 કલાકાર,

હિન્દી સિનેમાના ઘણા કલાકારોએ તેમના શ્રેષ્ઠ કામ સાથે એક ખાસ ઓળખ બનાવી છે.એવા ઘણા સ્ટાર્સ છે જે બોલીવુડમાં આવતા પહેલા કૂલીઝ,શેફ વેઇટર વગેરે કામ કરતા હતા.પરંતુ ફિલ્મોમાં એન્ટ્રી લીધા પછી તે સ્ટાર્સનું ભાગ્ય બદલાઈ ગયું.બાદમાં તેમણે ઘણી સંપત્તિ તેમજ ખ્યાતિ મેળવી.

આજે અમે તમને એવા 9 કલાકારો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જે બોલીવુડમાં આવતા પહેલા આવા જ કામ કરતા હતા.દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોના ભગવાન ગણાતા શક્તિશાળી અભિનેતા રજનીકાંતે ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા તેમના જીવનમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કરવો પડ્યો હતો.પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ સારી નહોતી અને આને કારણે તેઓએ પણ જાતે કામ કરવું પડ્યું હતું.ફિલ્મોમાં દેખાતા પહેલા તેણે બસના કંડક્ટરથી લઈને સુથારકામ સુધીના એક કુંવર તરીકે કામ કર્યું હતું.

આજે નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીની ગણના હિન્દી સિનેમાના મોટા અને સફળ અભિનેતાઓમાં થાય છે,પરંતુ તેમના માટે આ યાત્રા ઘણી મુશ્કેલ રહી છે.ઉત્તર પ્રદેશના બુધનામાં જન્મેલા નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકી,દિલ્હી આવતાં પહેલાં રસાયણશાસ્ત્રની દુકાનમાં કામ કરતા હતા,જ્યારે તેમને પણ ખર્ચ માટે ચોકીદાર તરીકે કામ કરવું પડ્યું હતું.

ચોકિદારી દરમિયાન,નવાઝુદ્દીને થોડી ભૂલ કરી હતી,ત્યારબાદ તેમને નોકરી પણ ગુમાવવી પડી હતી.આર માધવન બોલિવૂડના જાણીતા અભિનેતા છે.તેમણે હિન્દી સિનેમાને ઘણી મહાન ફિલ્મો આપી છે.બોલિવૂડમાં તેમની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત કરતા પહેલા,તે જાહેરમાં બોલવાની અને વ્યક્તિત્વ વિકાસ કુશળતાના અભ્યાસક્રમો લેતો હતો.

આજે અભિનેત્રી જેક્લીન ફર્નાન્ડિઝ બોલિવૂડનું લોકપ્રિય નામ છે.તેમણે હિન્દી સિનેમાના ઘણા મોટા કલાકારો સાથે કામ કર્યું છે.બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કરતા પહેલા જેક્લીન શ્રીલંકામાં ટીવી રિપોર્ટર તરીકે કામ કરતી હતી.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે જેકલીન મૂળ શ્રીલંકાની છે.

રણદીપ હૂડા બોલિવૂડમાં તેમના શાનદાર અભિનય માટે જાણીતા છે.ફિલ્મોમાં કામ કરતા પહેલા રણદીપનું જીવન આત્યંતિક ગરીબીમાં વિતાવ્યું હતું. બોલિવૂડમાં કામ કરતા પહેલા રણદીપ હૂડા વેઈટર,ટેક્સી ડ્રાઇવર અને કાર વોશનું કામ કરતા હતા.

રણવીર સિંહની ગણતરી આજના મોટા કલાકારોમાં થાય છે.રણવીર તેના દરેક કામથી ચાહકોનું દિલ જીતે છે.વર્ષ 2010 માં પોતાની ફિલ્મી કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર રણવીર સિંહ આજે દરેક દિલના પ્રિય છે.ફિલ્મોમાં સાહસ લેતા પહેલા રણવીરે એક જાહેરાત કંપનીમાં કોપી રાઇટર તરીકે કામ કર્યું હતું.

બોલિવૂડની બબલી અને સુંદર અભિનેત્રી પરિણીતી ચોપડાએ ફિલ્મોમાં શાનદાર કામગીરી કરી છે.તમને જણાવી દઈએ કે હિન્દી સિનેમામાં પ્રવેશતા પહેલા પરિણીતી લંડનની એક ફર્મમાં રોકાણ બેંક હતા.જ્યારે પાછળથી,તેમણે યશ રાજની ફિલ્મની જનસંપર્ક ટીમમાં ઇન્ટર્ન તરીકે પણ કામ કર્યું છે.

અભિનેતા અરશદ વારસી લાંબા સમયથી બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં કામ કરી રહ્યા છે.તેમણે સહાયક ભૂમિકામાં એક મહાન કાર્ય કર્યું છે.મળતી માહિતી મુજબ તે બોલીવુડમાં આવતા પહેલા ડોર ટુ ડોર કોસ્મેટિક વેચતા હતા.જ્યારે તેમણે ફોટો લેબમાં પણ કામ કર્યું છે.

Back to top button