IndiaNarendra Modi

શું દેશમાં ફરી લોકડાઉન લાગુ થશે? પીએમ મોદીએ કહી મહત્વની વાત

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગઈકાલે ગુરુવારે દેશમાં વધતા જતા કેરોના મામલે તમામ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની બેઠક બાદ કોરોના ટેસ્ટીંગ, ટ્રેકિંગ અને સારવાર પર ભાર મૂક્યો હતો. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે મહારાષ્ટ્ર, છત્તીસગ, પંજાબ, મધ્યપ્રદેશ અને ગુજરાત સહિત ઘણા રાજ્યો પણ ફર્સ્ટ વેવની ટોચને વટાવી ગયા છે.

કેટલાક અન્ય રાજ્યો પણ આ તરફ આગળ વધી રહ્યા છે. આ આપણા બધા માટે ચિંતાનો વિષય છે. મોટાભાગના રાજ્યોમાં, વહીવટ સુસ્ત જણાય છે. આવી સ્થિતિમાં કોરોના ના કેસોમાં અચાનક થયેલા વધારાથી વધુ મુશ્કેલીઓ ઉભી થઈ છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે કોરોના રસી મહોત્સવ 11 થી 14 એપ્રિલ દરમિયાન યોજવો જોઈએ. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે લોકોને ડરવાની જરૂર નથી,આપણે રસી વિના કોરોનાની લડાઇ જીતી લીધી હતી, આજે આપણી પાસે રસીની પણ શક્તિ છે અને આપણે આ યુદ્ધ ચોક્કસ જીતીશું.

11 એપ્રિલ એ જ્યોતિબા ફૂલેજી ની જન્મજયંતિ છે અને 14 એપ્રિલ એ બાબા સાહેબ ની જન્મજયંતિ છે, આ દરમિયાન ચાલો આપણે બધા ‘ટીકા ઉત્સવ’ ઉજવીએ. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે હું તમને બધાને અપીલ કરું છું કે ટેસ્ટીંગ પર ભાર આપો.આપણું લક્ષ્ય 70% આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણ કરવાનું છે. પોઝીટીવ કેસોની સંખ્યા વધુ થવા દો, પરંતુ મહત્તમ પરીક્ષણ કરો.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે પહેલા લોકડાઉન લાદવા સિવાય કોઈ રસ્તો નહોતો પરંતુ હવે સંસાધનો વધારે છે, માત્ર સાવધ રહેવાની જરૂર છે. અત્યારે સંપૂર્ણ લોકડાઉન કરવાની કોઈ જરૂર નથી, રાત્રિનો કર્ફ્યુ બરાબર છે. રસી કરતા વધારે પરીક્ષણ પર ભાર મૂકવો જોઇએ. કોરોના એવી વસ્તુ છે જે તમે બહારથી નહીં લાવો ત્યાં સુધી નહીં આવે. તેથી પરીક્ષણ અને ટ્રેસિંગમાં વધારો કરવાની જરૂર છે.

જ્યાં સુધી ટ્રેકિંગની વાત છે ત્યાં સુધી વહીવટી સ્તરે દરેક કોન્ટેક્ટ ને શોધવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આપણે દરેક ચેપગ્રસ્તના 30 સંપર્કોને શોધી કાઢવા જોઈએ. આપણે ખાતરી કરવી જ જોઇએ કે કોરોના સામેના યુદ્ધમાં સુસ્તી ન આવી જાય. જે રાજ્યોમાં ટ્રેસિંગ થઇ રહ્યું છે ત્યાં સફળતા મળી રહી છે.

Back to top button