GujaratIndiaNarendra Modi

અનેક રાજ્યોમાં સ્થિતિ ગંભીર બનતા પીએમ મોદી આવ્યા Live, કહ્યું કે વધતા કેસ ચિંતાનો વિષય છે

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે દેશના કોરોનાની વધતી ગતિ વિશે રાજ્યના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે બેઠક યોજી છે. કોરોનાની સ્થિતિ અને રસીકરણ અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. બેઠક દરમિયાન ગૃહમંત્રી અમિત શાહે કહ્યું કે કોરોના ના કેસ ફરીથી વધી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, તાત્કાલિક પગલાં લેવા જરૂરી બન્યાં છે. તેમણે કહ્યું કે દેશમાં 9 કરોડથી વધુ લોકોનું રસીકરણ કરવામાં આવ્યું છે.

પીએમ મોદીએ કોરોંથી બચવા માટે ના ઉપાયો જનતા પાસે પણ માંગ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે ફરી એકવાર પડકારજનક સ્થિતિ સર્જાઇ રહી છે. પીએમએ કહ્યું કે કેટલાક રાજ્યોમાંચિંતા વધી રહી છે. દેશ પ્રથમ લહેર ની ટોચને પાર કરી ગયો છે અને આ વખતે કેસ પહેલા કરતા વધારે છે. પીએમએ કહ્યું કે આ આપણા બધા માટે ચિંતાનો વિષય છે. આ વખતે લોકો પહેલા કરતા વધુ કેઝ્યુઅલ બન્યા છે. તેમણે કહ્યું કે કામ ફરીથી યુદ્ધના ધોરણે કરવું પડશે.

પીએમએ કહ્યું કે નાઈટ કર્ફ્યુ આખી દુનિયામાં લાગુ કરાયો છે. હવે આપણે તેને કોરોના કર્ફ્યું તરીકે ઓળખવો જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે કોરોનાથી બચવા માટે, માઇક્રો-કન્ટેન્ટ ઝોન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જરૂરી છે. પીએમએ કહ્યું કે આ વખતે આપણી પાસે કોરોના સામે લડવાના તમામ ઉપાયો છે. હવે રસી પણ છે. આ સાથે જ પીએમએ નારાજગી વ્યક્ત કરતાં કહ્યું કે લોકો આ વખતે પહેલાં કરતા વધુ બેદરકાર બની રહ્યા છે.

પીએમએ કહ્યું કે આપણે 70% સુધી આરટી-પીસીઆર પરીક્ષણનું લક્ષ્ય રાખવું જોઈએ. કોરોનાથી છુટકારો મેળવવાનો એક જ રસ્તો છે ટેસ્ટીંગ..તેમણે કહ્યું કે પોઝિટિવિટી રેટમાં વધારો થવાને કારણે ગભરાશો નહીં, ટેસ્ટીંગ કરાવો. જ્યારે ટેસ્ટીંગ થાય છે ત્યારે જ તેનું નિરાકરણ લાવી શકાય છે.

Back to top button