Astrology

શનિદેવની સાડાસાતીથી આ રીતે બચો,જાણો શું છે સાડાસાતીના લક્ષણ,પ્રભાવ અને ઉપાય

શનિની સાડાસાતી એ જ્યોતિષવિદ્યાના વિશ્વમાં સૌથી ભયાનક બિંદુ છે.નવગ્રહોમાં શનિનું મહત્વનું સ્થાન છે.શનિનો કળિયુગમાં સૌથી વધુ પ્રભાવ છે.શનિના પિતા સૂર્ય છે અને માતા છાયા છે,તેથી તેને છાયાનંદન પણ કહેવામાં આવે છે.શનિની કથાઓ વેદ,પુરાણો અને ધર્મશાસ્ત્રમાં જોવા મળે છે,પરંતુ લોકોના મનમાં તેના વિશે ઘણી મૂંઝવણ છે.જીવનમાં દરેક વતની ઓછામાં ઓછા સાડા ત્રણ વખત સતીના પ્રભાવ હેઠળ આવે છે.કુંડળીના ચંદ્ર પર શનિનો પ્રભાવ અડધી સદી તરીકે જોવામાં આવે છે.મોટાભાગના લોકો મારી પાસે આ સવાલ સાથે આવે છે કે અડધી સદીની અસર શું છે,જેમાંથી વતનીઓ પર વધુ પ્રતિકૂળ અસર પડે છે,જેની ઓછી અસર થશે જે અડધી સદીથી પ્રભાવિત નથી.શું સાડા સાત વર્ષનો આખો સમય સમાન રહે છે? જો નહીં તો કયો સમય વધુ મુશ્કેલ છે અને કયો સમય પ્રમાણમાં અનુકૂળ છે.અમે આ લેખમાં આ બધા મુદ્દાઓની ચર્ચા કરીશું.

સાડા ​​સાતી શું છે?
સૌ પ્રથમ ચાલો આપણે જાણીએ કે સાડા સાત શું છે.વતનની કુંડળીમાં સંક્રમણ કરતી વખતે શનિ કરતાં 45 ડિગ્રી વહેલી તકે ચંદ્ર બેઠેલો હોય છે ત્યારે શનિની સાડા સાતી શરૂ થાય છે.તે 45 ડિગ્રીના ત્રિજ્યાથી શરૂ થાય છે અને ચંદ્રથી 45 ડિગ્રી દૂર પહોંચે ત્યાં સુધી ચાલુ રહે છે.આ સમય સાડા સાતી છે, તેથી જ તેને અર્ધ સદી કહેવામાં આવે છે.એક રકમ ત્રીસ ડિગ્રીની છે.કર્ક રાશિમાં શનિની યાત્રા અઢી વર્ષ છે.ચંદ્રની બંને બાજુ 45 ડિગ્રી સુધીની તેની ચળવળ આ સ્થિતિનું નિર્માણ કરે છે.એટલે કે,અઢી વર્ષના ત્રણ ભાગો કરી શકાય છે.

ચંદ્ર પર શનિનો પ્રભાવ
દોઢ વર્ષ જુનું સખત મહેનત કરવાની ફરજ પાડે છે.શનિ ન્યાયનો ભગવાન છે અને ચંદ્ર મનનો છે.આ મનમાં આપણે અડધી સદીમાં શનિની ક્રૂર અસર જોયે છે.જ્યારે આપણે સમય સાથે ભાગવામાં અસમર્થ હોઈએ છીએ,ત્યારે આપણે આપણી કુદરતી લય ગુમાવીએ છીએ.આને ખરાબ સમય કહેવામાં આવે છે.એક વ્યક્તિ પર કોઈ વ્યક્તિની ખરાબ અસર પડે છે કે કેમ તે તપાસવાની ઘણી સહેલી રીત છે.વ્યક્તિને પૂછવું જોઈએ કે હવે સમય કેટલો છે.મોટે ભાગે અડધી સદીનો ભોગ બનેલા લોકો ખોટા જવાબ આપશે.જો શનિ કોઈ ખરાબ છાપ નથી બનાવતો હોય તો જવાબ સાચો આવશે.આ ફોર્મ્યુલાને દૂર કરવા પાછળનું નક્કર કારણ એ છે કે ખરાબ શનિ આપણા સેન્ટ્રલ નર્વસ સિસ્ટમ પર આક્રમણ કરે છે અને આપણા રોજિંદા કામમાં મુશ્કેલી પણ ઉભી કરે છે.અહીંથી સમયની સમસ્યા શરૂ થાય છે.તે છે,તમે ખોટા સમયે યોગ્ય સ્થાન પર અથવા યોગ્ય સમયે ખોટા સ્થળે પહોંચો છો.અર્ધ સદીનો આ બીજો મોટો સંકેત છે.

સાડા સાતી
અમે તમને કહ્યું હતું કે સમસ્યા ક્યાં દેખાય છે અને તે કેવી રીતે થાય છે. હવે તેનો ડર શા માટે થવો જોઈએ અને કેમ ડરશે નહીં તે સવાલ.પહેલા સવાલનો જવાબ એ છે કે જ્યારે શનિનો સાડા સાત સમય સમય અને સમયની ભાવનાને બગાડે છે તેવું જાણી શકાય છે,તો પહેલા તેની તપાસ કરવી જોઈએ.એટલે કે તેને ઠીક કરવા માટેના જમીનનાં પગલાં શરૂ કરવા જોઈએ,યોજનાઓ બનાવીને કામ થવું જોઈએ અને તમે જ્યાં જાઓ ત્યાં સમયનો વ્યય કરવાને બદલે પૂરા માહિતી અને સમય અગાઉથી પહોંચવો જોઈએ.પોતાની વ્યવસ્થાપનની હજારો સમાન રીતો છે.આ દ્વારા અડધી સદીની અસર નેવું ટકા ઘટી જશે.

શાસ્ત્રોમાં શનિદેવ
શનિદેવને સંચિત પાપ કર્મોનું ફળ પ્રદાન કરવા માટે વિશેષ શક્તિ આપવામાં આવી છે.તેથી જ શનિદેવને મેજિસ્ટ્રેટ કહેવામાં આવે છે.તે મૃત્યુના દેવ યમરાજાના દૂતોનો પુરોગામી છે,તેથી મહર્ષિ વેદ વ્યાસ તેમને નવગ્રહ સ્તોત્રમાં ‘યમગ્રાજ’ કહે છે.નીલંજનસમભાસા રવિપુત્રમ્ યમગ્રાજમ્। છાયામાર્તં સંબંધમ્ તન્ત નમામિ શનાઇશ્ચરામમ્। જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, તમોગુણ દ્વારા પ્રભુત્વ ધરાવતા ક્રૂર ગ્રહ શનિને દુ:ખનું પરિબળ ગણાવ્યું છે.તે ભગવાન,દાનવો અને મનુષ્ય વગેરેને દુર્ઘટના આપવા માટે સક્ષમ છે કદાચ તેથી જ તેને ખરાબ નસીબ આપનાર ગ્રહ માનવામાં આવે છે.પરંતુ વાસ્તવમાં શનિદેવ દેવતા છે. માણસના દુ:ખનું કારણ તેની પોતાની ક્રિયાઓ છે,શનિ વર્તમાન નિષ્પક્ષ ન્યાયાધીશની જેમ ખરાબ કાર્યોના આધારે સજાની જોગવાઈ કરે છે.

અડધી સદીની અસરો અને ઉપાયો
શનિ એ વ્યક્તિને પૂર્વનિર્ધારિત અશુભ કાર્યો માટે સજા કરવા માટેનું એક સાધન છે,જેનો મુખ્ય દોષ તેના કાર્યોમાં રહેલો છે.જો શનિની અર્ધી સદી અથવા ધાયથી એક જ પરિવારના ઘણા સભ્યો પ્રભાવિત થાય છે,તો કુટુંબનો વડીલ અથવા સૌથી મોટો વ્યક્તિ જો દરેકને લાભ મળે તો શનિદેવની ઉપાસના કરી શકે છે.પરંતુ ઘણી વખત તે અનુભવમાં જોવા મળ્યું છે કે અડધી સદીની અસર પરિવારના મોટાભાગના સભ્યો પર પડે ત્યારે જ પરિવારના નાના સભ્યો જ ઉપાય કરે છે.આવી સ્થિતિમાં, તેઓ યોગ્ય ફળ પ્રાપ્ત કરવામાં વિલંબ કરે છે અથવા અવરોધે છે અને ઘરમાં જીવન વિસંગત બને છે.

અડધી સદીની અસરો અને ઉપાયો
ભાઈઓ વચ્ચે ઝઘડા અને વિવાદના કારણે ભાગલાની સ્થિતિ ઉદભવે છે અને સંયુક્ત ધંધો અને કુટુંબ ખંડિત થાય છે.આ સામાજિક પ્રતિષ્ઠાને પણ ડામ આપે છે.પરિવારની સંચિત સંપત્તિ સભ્યોના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ખર્ચ કરવામાં આવે છે.તેથી, ઉપરોક્ત પરિસ્થિતિને ટાળવા માટે કુટુંબના સૌથી મોટા વ્યક્તિએ દરરોજ પ્રાર્થના કરવી જોઈએ અને દર શનિવારે જમણી / ડાબી બાજુથી શનિની મૂર્તિને તલનું તેલ ચઢાવવું જોઈએ.શ્રી શનિ ચાલીસાના પાઠ નિયમિત કરવા જોઈએ.પરિવારના તમામ સભ્યોએ શનિદેવના આશીર્વાદ માટે પ્રાર્થના કરવી જોઈએ.

Back to top button