Ajab GajabInternational

આ છોકરાની ઉંમર છે ફક્ત 10 વર્ષ,પણ મહિનાના જ કમાય છે 18 કરોડ રૂપિયા,જાણો હકીકત,

આજના યુગમાં ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ એટલું શક્તિશાળી બની ગયું છે કે ઘણી રીતે આ પ્લેટફોર્મ પરંપરાગત કારકિર્દીને પાછળ છોડી ગયું છે.તેનું ઉદાહરણ રાયન કાઝી છે.આ 10 વર્ષના બાળકએ થોડા વર્ષો પહેલા ડિજિટલ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી અને આજે તે અબજો રૂપિયાની માલિકી ધરાવે છે.વર્ષ 2015 માં,રિયાન કાઝીએ તેની યુટ્યુબ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી.

રાયને યુટ્યુબ પર રમકડાની સમીક્ષાઓની વિડિયો જોવાની શરૂઆત કરી.આ સમીક્ષાઓ જોઈને તેણે તેની માતાને કહ્યું કે જ્યારે બધા બાળકો યુટ્યુબ પર હોય છે,ત્યારે હું અહીં શું કરું છું ? આ પછી જ આ બાળકની ડિજિટલ યાત્રા શરૂ થઈ.અમેરિકામાં રહેતા રાયને વિડિયો સમીક્ષા લોકોની પદ્ધતિને પસંદ કરવાનું શરૂ કરી અને તેનો ચાહક પાયો નોંધપાત્ર રીતે વધવા લાગ્યો.

રાયનની લોકપ્રિયતા ત્રણ વર્ષ પછી ટોચ પર પહોંચી અને તે વર્ષ 2018,2019 અને 2020 માં પણ યુટ્યુબ પર સૌથી વધુ કમાણી કરનાર યુટ્યુબર હતો.રાયન કાઝી યુ ટ્યુબ પર રમકડાં અને રમતોને અનબોક્સ અને સમીક્ષા કરે છે.તેણે ગયા વર્ષે જ યુટ્યુબથી 29.5 મિલિયન ડોલર એટ્લે આશરે 221 કરોડની કમાણી કરી છે.

એટલે કે,તેણે ફક્ત યુ ટ્યુબ પરથી દર મહિને આશરે 18 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે.આ સિવાય વર્લ્ડ બ્રાંડેડ ટોય અને ક્લોથિંગ દ્વારા પણ આ બાળકએ 200 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી છે.તેની યુટ્યુબ ચેનલ સાથે,રાયને કપડાં અને રમકડાથી સંબંધિત ઘણી ડિલ્સ પર હસ્તાક્ષર કરવાનું શરૂ કર્યું છે.

રાયનની વાસ્તવિક અટક ગુઆન છે,પરંતુ તેની ઑનલાઇન લોકપ્રિયતા જોઈને તેના પરિવારે તેની અટક બદલીને કાઝી કરી દીધી છે.રાયનનો પરિવાર 9 યુટ્યુબ ચેનલો ચલાવે છે.તેમાંથી,રાયન વર્લ્ડ નામની ચેનલ સૌથી વધુ લોકપ્રિય છે.આ ચેનલ પર 40 મિલિયનથી વધુ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ છે.રાયન કાઝી હવે એક બ્રાન્ડમાં ફેરવાઈ ગયો છે.

તેણે મલ્ટી-મિલિયન ડોલરની ટીવી શ્રેણી નિકલોડિયન માટે પણ સાઇન અપ કર્યું છે.દુનિયાભરના ઘણા બાળકો ખાસ કરીને રાયનને તેની સામગ્રી પર સ્ક્રીન પર જોવા માટે જુએ છે અને તેના વીડિયો કરોડો કરોડોમાં જોવા મળે છે.રાયનનો સૌથી લોકપ્રિય વિડિયો અત્યાર સુધીમાં 2 અબજથી વધુ લોકો જોઇ ચૂક્યા છે.

આ વિડિયો યુટ્યુબના ઇતિહાસમાં સૌથી વધુ જોવાયેલી ટોચના 50 વિડિયોમાંની એક છે.રાયનને તેના પરિવારનો સંપૂર્ણ ટેકો મળે છે અને હવે તે પોતાને બાળ પ્રભાવક તરીકે સ્થાપિત કરવામાં સક્ષમ છે.ઇન્સ્ટાગ્રામ પ્રભાવકો પછી બાળ પ્રભાવકર્તા પણ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ લોકપ્રિય થઈ રહ્યા છે.

Back to top button