IndiaNews

અહિયાં પેસેંજર ટ્રેનમાં લાગી ભીષણ આગ,ત્રણ ડબ્બા બળીને ખાખ થઈ ગયા,છતાં પણ મુસાફરો કરતાં રહ્યા આ કામ,

ગુરુવારે મોટો અકસ્માત થવાનો બચી ગયો હતો.યાર્ડમાં પાર્ક કરેલી પેસેન્જર ટ્રેનમાં આગ લાગી હતી.ટ્રેનના 3 ડબા બળીને ખાખ થઈ ગયા.પ્રત્યક્ષદર્શીઓએ જણાવ્યું કે જે રીતે આગ શરૂ થઈ અને આગના ધુમાડોની જ્વાળાઓ આકાશમાં જોવા મળી હતી તેવી ફિલ્મોમાં જ જોવા મળે છે.કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે લગભગ બે કલાક પછી આ ટ્રેન દિલ્હી જવા રવાના થવાની હતી.

દિલ્હીથી આવ્યા પછી ટ્રેન પ્લેટફોર્મ પર થોડો સમય ઉભી રહી.આ પછી,ટ્રેન યાર્ડમાં પાર્ક કરવામાં આવી હતી.જ્યાંથી તે સાંજે 4.વાગીને 5 મિનિટ પર ફરીથી દિલ્હી જવા રવાના થવાની હતી.જો કે બપોરના બે વાગીને 10 મિનિટ પર સ્ટેશન અધિક્ષકને બાતમી મળી હતી કે ટ્રેનના ડબામાં આગ લાગી છે.સ્ટેશન અધિક્ષકે ફાયર વિભાગને જાણ કરી.

એક પછી એક ફાયર બ્રિગેડની સાત ગાડીઓ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી.ત્યારબાદ આગને કાબૂમાં કરી શકાઈ હતી,પરંતુ ત્યાં સુધીમાં ત્રણ ડબા બળીને રાખ થઈ ગયા હતા.બીજા ટ્રેક પર એન્જિન પણ પાર્ક કરાયું હતું.જેને ત્યાંથી બહાર કાઢવામાં આવ્યો હતો તેને સુરક્ષિત રીતે બચાવી લેવામાં આવ્યો હતો.યાર્ડમાં પાર્ક કરેલી ટ્રેનમાં આગ લાગી છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો રેલ્વે સ્ટેશન પર ઉભા રહીને આગ લાગી હોત તો મોટો અકસ્માત સર્જાયો હોત.આરપીએફ અને જીઆરપીના જવાનો પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા.આ મામલો દિલ્હીના મુખ્ય મથકને જાણ કરવામાં આવ્યો હતો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર,ઘટનાની બાતમી મળતાં ફાયર વિભાગના 6 વાહનો ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા અને આશરે 1 કલાકમાં આગને કાબૂમાં લેવામાં આવી હતી.રાહતની વાત એ છે કે કોઈ જાનહાનીને નુકસાન થયું નથી.તે જ સમયે,ટ્રેનનું કારણ શોર્ટ સર્કિટ હોવાનું જણાવાયું છે.

Back to top button