healthIndia

શરદી-તાવ સાથે આ પણ છે કોરોના ના નવા લક્ષણો, નજરઅંદાજ ન કરતા

These are also new symptoms of corona with cold-fever

સમગ્ર દેશમાં ફરી એકવાર કોરોના વાયરસ ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યો છે. વાયરસની બીજી લહેરે દેશમાં ગત વર્ષના તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા છે. દરરોજ 1 લાખથી વધુ કેસ નોંધાઇ રહ્યા છે અને મોટી સંખ્યામાં લોકો મરી રહ્યા છે. રસી સિવાય આ વાયરસથી બચવાનો એક જ રસ્તો છે અને તે છે સાવચેતી રાખવી. આ સિવાય કોરોના ના નવા લક્ષણો પર પણ ધ્યાન આપવું જોઈએ.થોડા દિવસોમાં કોરોના વાયરસનું સ્વરૂપ બદલાતું રહે છે, જેના કારણે તેના લક્ષણોમાં પણ ફેરફાર જોવા મળી રહ્યા છે.

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી, મોટી સંખ્યામાં એવા લોકોને કોરોનાસ ઇન્ફેક્શનની પુષ્ટિ કરવામાં આવી રહી છે, જેને તાવ કે શરદી નથી. આ બધા લોકો તે લોકો હતા જેઓ શરીરમાં દુખાવો, માથાનો દુખાવો અથવા પેટમાં દુખાવાની ફરિયાદ લઈને ડોક્ટર પાસે આવ્યા હતા અને જ્યારે તેમને આરટીપીઆરસી પરીક્ષણ કરાયું હતું, ત્યારે જાણવા મળ્યું હતું કે તેઓ કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત છે. આમાંથી સ્પષ્ટ થાય છે કે કોરોનાનું નવું સ્વરૂપ વધુ જોખમી છે.

ડોકટરોના જણાવ્યા અનુસાર આશરે 40 ટકા દર્દીઓના કોરોના રીપોર્ટમાં પેટમાં દુખાવો, ઉલટી-ઝાડા, શરીરમાં દુખાવાની ફરિયાદ કરે છે. મોટાભાગના લોકોને લાગે છે કે કોરોનાની પ્રથમ પહેરમાં શરદી-ખાંસી, શરદી અને તાવ જેવા લક્ષણોને કારણે તેઓ હજી પણ કોરોના જેવા જ લક્ષણો ધરાવે છે. આ જ કારણ છે કે ઘણા લોકો પેટમાં દુખાવો, માથાનો દુખાવો અથવા શરીરના દુખાવાની તકલીફને ઘરે ઘરેલું ઉપચારો દ્વારા મટાડવાનું વિચારતા હોય છે.

પરંતુ જ્યારે વધુ તકલીફ થાય ત્યારે તેઓ ડોક્ટર પાસે જાય છે અને ગમ્વ્હીર સ્થિતિ સર્જાય છે.જો કોઈ વ્યક્તિને લાંબા સમય સુધી શરીરમાં દુખાવો અથવા પેટમાં દુખાવો થાય છે, તો કોરોના ટેસ્ટ કરાવી લેવો જોઈએ. કોરોનાનું નવું તાણ યુવા અને બાળકોને પણ વધુને વધુ ચેપ લગાવી રહ્યું છે.તેથી વધુ સાવચેતી રાખવાની જરૂર છે.

Back to top button