CrimeIndiaLife StyleNews

કમિશનરની પત્નીએ ઝેર ખાઈ જીવન ટૂંકાવ્યું,ઘટનાની હકીકત ખબર પડી તો કમિશનર સહીત આખો પરિવાર જેલમાં ધકેલાયો

જીએસટી વિભાગના ડેપ્યુટી કમિશનર અમન સિંગલાની પત્નીએ ઝેર પીને આત્મહત્યા કરી હતી.તે નોઇડાના સેક્ટર -99, સુપ્રીમ કોર્ટ સોસાયટીમાં તેના પતિ સાથે રહેતી હતી.યમન કસ્ટમ અને નાર્કોટિક્સ વિભાગમાં સહાયક કમિશનર છે.બુધવારે તેની પત્ની હિના સિંગલાએ ઝેરી દવા પી લીધી હતી.પરિવારજનો તેને ઉતાવળમાં હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા.અહીં પણ એક દિવસ તેની સારવાર કરવામાં આવી.પરંતુ ગુરુવારે તેનું અવસાન થયું હતું.

દહેજની પજવણીના આરોપો
હિનાના પરિવારજનોનો આરોપ છે કે યમન તેની દિકરીને દહેજ માટે ત્રાસ આપતો હતો.તેની માંગ અને ત્રાસ એટલો વધી ગયો હતો કે પુત્રીએ ઝેર પીને જીવ ગુમાવ્યો હતો.

6 મહિના પહેલા લગ્ન કર્યાં હતાં
પંજાબના પટિયાલામાં રહેતા અમન સિંગલાએ 6 ઓક્ટોબરના રોજ સંગરુર પંજાબની રહેવાસી હિના સાથે લગ્ન કર્યા હતા.હિને સી.એ. તે એલએલબી અંતિમ વર્ષમાં અભ્યાસ કરતી હતી.તેને પછી વકીલાત કરવી પડી.

હજી લગ્નજીવનમાં ઘણું દહેજ આપ્યું
હિનાના પિતાનું કહેવું છે કે પુત્રીના લગ્નમાં અમે કોઈ કસર છોડી નહોતી.લગ્ન તોફાની સાથે કરવામાં આવ્યા હતા અને દહેજની પણ માંગણી કરવામાં આવી હતી.પરંતુ હજી પણ અમનની ઈચ્છાઓ અંત થવાનું નામ નથી લેતી તે હિના આવે તે દિવસે માર મારતો હતો.થોડા દિવસો પહેલા હિનાએ ફોન પર કહ્યું હતું કે તે આ લગ્નથી ખુશ નથી.તેની માતા જમાઈ સાથે હિનાને હેરાન કરતી હતી.

પતિએ બધાની સામે ગેરવર્તન કર્યું
હિનાની કાકી જણાવે છે કે તેઓ કરાર મેળવવા થોડા દિવસો પહેલા ચંદીગઢથી નોઈડા આવ્યા હતા.બંને પક્ષો બુધવારે અહીં કરાર અંગે ચર્ચા કરી રહ્યા હતા.દરમિયાન અમને હિના સાથે દુષ્કર્મ કર્યું હતું.તેનાથી ગુસ્સે થઈને તેણે ઝેરી પદાર્થો ખાધા.આને કારણે તેની તબિયત લથડવાનું શરૂ થયું.તેમને તાત્કાલિક સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં ખસેડાયા હતા પરંતુ ત્યાં તેમનું મોત નીપજ્યું હતું.

સમગ્ર પરિવારની ધરપકડ
હિનાના મૃત્યુ પછી, નોઈડા ઝોનના એડીસીપી રણવિજય સિંહ તેની ટીમ સાથે સ્થળ પર આવ્યા હતા અને અમન સિંગલા સહિત તેના માતા-પિતાની ધરપકડ કરી હતી.હિનના પરિવારજનોની ફરિયાદના આધારે તેની વિરુદ્ધ દેહજ કનડગત અધિનિયમ હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો.

તે ખૂબ દુખદ છે કે ડેપ્યુટી કમિશનર જેવી વ્યક્તિ દહેજ માટે લોભી હોવાનું બહાર આવ્યું.જ્યારે ફક્ત આ પ્રકારની ઉચ્ચ હોદ્દા પર હાજર લોકો આવું જ કરશે,તો પછી બાકીના લોકો પર પણ તેની નકારાત્મક અસર પડશે.

Back to top button