CrimehealthIndiaNews

ખુબ જ ડરાવની ઘટના,દુઃખ સાથે કહેવું પડે છે કે 7 વર્ષની આ માસુમ હવે ક્યારેય મા નહિ બની શકે,જાણો હૃદયસ્પર્શી ઘટના

“દેશમાં આગમનના દિવસે મહિલાઓ અને યુવતીઓ સાથે બળાત્કાર અને હત્યાની કેટલી ઘટનાઓ સાંભળવામાં આવે છે તે મહત્વનું નથી.પણ પંજાબમાં જીવનની એવી આઘાતજનક ઘટના બની છે કે જેનાથી માનવતા પણ શરમથી આત્મહત્યા કરી શકે છે.”આ ક્રુરતા જે એક સાથે બની છે તે નિર્ભયા કૌભાંડ કરતા વધારે દુખદાયક છે હેવાને 7 વર્ષની માસૂમ સાથે એવું હીનકૃત્ય કર્યું છે કે તે ક્યારેય માતા ન બની શકે.એટલું નહીં,ડોકટરોએ પણ આ માસુમનો મળદ્વાર બંધ કરી પેટ જોડે એની અલગ વ્યવસ્થા કરવી પડી છે એટલું હીનકૃત્ય આ માસુમ સાથે કર્યું છે.આ પછી પણ હેવાનનું મન ભરાયું ન હતું,તેણે નિર્દોષના બંને પગ તોડી નાખ્યા.જેણે પણ આ ઘટનાની વાત સાંભળી,તેનું હૃદય કંપી ગયું છે.”

હકીકતમાં,બરાબર 25 દિવસ પહેલા,15 માર્ચે, કપૂરથલામાં 25 વર્ષના એક યુવકે 7 વર્ષની માસુમ સાથે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.એનાથી તેનું મન ન ભરાયુ,તો આરોપીએ બાળકીના ખાનગી ભાગને એટલું નુકસાન કર્યું કે લોહી વહેવા લાગ્યું અને આંતરડા તૂટી ગયા અને ફસાઇ ગયા.નિર્દોષે બૂમ પાડી,પણ હેવાન કોઈ પણ રીતે નહોતો રોકાયોઅને તેણે બધી હદ વટાવી દીધી.પહેલા તેણે યુવતીના બંને પગ તોડી નાખ્યા અને ત્યારબાદ તેના બંને હાથ તોડી નાખ્યા.આ પછી તેણે નિર્દોષ પાર બર્બરતા શરૂ કરી દીધું હતું અને તેનું ગળું દબાવ્યું હતું.પરંતુ નિર્દોષની ચીસો સાંભળીને છેવટે લોકોએ આરોપીને પકડી પાડ્યો હતો.ત્યારબાદ માર માર્યા બાદ પોલીસને હવાલે કર્યો હતો.પોલીસે આરોપીની ઓળખ મુકેશ તરીકે કરી હતી.

છેલ્લા 25 દિવસથી ચંદીગઢની પીજીઆઇ હોસ્પિટલ દ્વારા નિર્દોષની સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.યુવતીની આ હાલત અને હવનની આ કૃત્ય જોઈને ડોકટરો પણ રડ્યા.બાળકની સ્થિતિ એટલી ખરાબ છે કે તે પથારી પર સૂઈ શકતી નથી,થોડી થોડી વારે બાળકી ચીસો પાડવાનું શરૂ કરે છે.થોડી થોડી વારે ઉભી થઈ અને કહે કે પાપા કે કાકાએ મારી સાથે ખૂબ જ ગંદું કામ કર્યું છે.પીડિતાએ યુવતીને આજીવન પીડા આપી હતી,લાચાર પિતા પાસે હવે પુત્રીની સર્જરી કરાવવા માટે પૂરતા પૈસા પણ નથી.આ માટે, તે ડોકટરોના હાથ અને પગ જોડે છે.

યુવતીની સારવાર કરી રહેલા પીજીઆઈના સિનિયર યુરોલોજિસ્ટ કહે છે કે છોકરીને ઘણી આંતરિક ઇજાઓ થઈ છે,જે ફક્ત સર્જરી દ્વારા સુધારી શકાય છે. ડોકટરોએ નિર્દોષનું મૂત્રમાર્ગ કાઢવું પડ્યું છે,જેના કારણે તેણીની પ્રજનન પ્રણાલી કામ કરશે નહીં,એટલે કે તે ક્યારેય માતા બની શકશે નહીં.

ડોક્ટરોએ જણાવ્યું હતું કે મૂત્રાશયને મારતા ધ્રુવોને કારણે બાળકીનો પેશાબ માર્ગ બગડ્યો છે.જેના કારણે તેણે અલગથી યુરિન બેગ મુકવી પડશે.યુરીન અને મળદ્વારનો રસ્તો બંધ થવાને કારણે હવે યુવતીને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.તે જ સમયે તેના પેટમાં ઊંડા ઘા હોવાને કારણે,તેને પેટમાં દુખાવો પણ થઈ રહ્યો છે.આવી સ્થિતિમાં ચેપનું જોખમ વધી રહ્યું છે.નિર્દોષોને સ્વસ્થ થવામાં લાંબો સમય લાગશે.

નિર્દોષ માતાને જોઇને તે ચીસો પાડવા માંડે છે અને જ્યારે તે પલંગ પરથી ઉઠે છે ત્યારે તે બરાબર આ કહે છે કે પાપા જ્યારે હું ઠીક થઈશ.હું ક્યારે ઘરે જઈશ,માતાપિતાએ છોકરીની વાત સાંભળીને રડવાનું શરૂ કરી દે છે.

Back to top button