GujarathealthIndia

દેશમાં જરૂરીયાત ઉભી થતા Remdesivir ઈન્જેકશન ના એક્સપોર્ટ પર સરકારે રોક લગાવી

કેન્દ્ર સરકારે આજે કોરોના દર્દીઓ ને અપાતા Remdesivir ઇન્જેક્શન ની નિકાસ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. તેને બનાવવા માટે વપરાતી વસ્તુઓ પણ નિકાસ કરવામાં આવશે નહીં. કોરોના ના કેસમાં અચાનક વધારો થવાને કારણે દેશભરમાં આ ઇન્જેક્શનની અછત ઉભી થઈ છે. માંગ અને આગામી દિવસોમાં વધારો થવાની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને સરકારે આ નિર્ણય લીધો છે.

આ ઇન્જેક્શન બનાવતી તમામ સ્થાનિક કંપનીઓને તેમની વેબસાઇટ પર સ્ટોકીસ્ટ અને ડિસ્ટ્રિબ્યુટરના નામ દર્શાવવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. ડ્રગ્સ ઇન્સ્પેક્ટર અને અન્ય અધિકારીઓને સ્ટોકને માન્ય રાખવાની અને બ્લેક માર્કેટિંગ બંધ કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. ફાર્માસ્યુટિકલ્સ વિભાગ રેમેડિસિવીરના ઉત્પાદનમાં વધારો કરવા કંપનીઓ સાથે સંપર્કમાં છે.

દિલ્હી અને યુપીમાં પણ હાલત બગડી રહી છે. આજે રવિવારે દિલ્હીમાં 10,774 કેસ મળી આવ્યા હતા અને 48 દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા. ઉત્તર પ્રદેશમાં 15,353 નવા કેસ નોંધાયા છે. 67 દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા. આ સિવાય કેરળમાં 6,986 લોકો અને તમિળનાડુમાં 6,618 કેસ નોંધાયા છે.

દિલ્હીની કથળેલી પરિસ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને મુખ્ય ]પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલે કહ્યું કે દિલ્હીમાં છેલ્લા 10-15 દિવસમાં કોરોના કેસ ખૂબ ઝડપથી વધ્યા છે, અહીં કોરોનાની ચોથી લહેર છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં ૧૦૦૦૦ થી વધુ કેસ નોંધાયા છે, પરિસ્થિતિ ખૂબ જ ચિંતાજનક છે. અમે લોકડાઉન લાદવા માંગતા નથી, પરંતુ શનિવારે સરકારે કેટલાક પ્રતિબંધો અમલમાં મૂકવાનો આદેશ આપ્યો છે.

Back to top button