BusinessIndia

Flipkart એ અદાણી ગ્રુપ સાથે ભાગીદારી કરી, 2500 લોકોને મળશે જલ્દી નોકરી

ભારતની સૌથી મોટી ઇકોમર્સ કંપની ફ્લિપકાર્ટે સોમવારે જાહેરાત કરી કે તેણે અદાણી ગ્રુપ સાથે વ્યાપારી ભાગીદારી કરી છે. આ ભાગીદારીનો હેતુ ફ્લિપકાર્ટની લોજિસ્ટિક્સ અને ડેટા સેન્ટર ક્ષમતાઓને મજબૂત બનાવવાનો છે. બંને કંપનીઓ વચ્ચેની આ ભાગીદારી દ્વારા લગભગ 2500 લોકોને સીધી રોજગાર મળશે.

ફ્લિપકાર્ટે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે, આ ભાગીદારી હેઠળ ફ્લિપકાર્ટ તેની સપ્લાય ચેઇન ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને મજબૂત બનાવવા અને તેના ઝડપથી વિકસતા ગ્રાહક આધારની સેવા કરવાની ક્ષમતા વધારવા માટે અદાણી પોર્ટ્સ લિમિટેડ અને વિશેષ આર્થિક ઝોન લિમિટેડની સંપૂર્ણ માલિકીની છે.

આ ઉપરાંત ફ્લિપકાર્ટ અદાણીકોનેક્સના ચેન્નઈ પ્લાન્ટમાં પોતાનું ત્રીજું ડેટા સેન્ટર સ્થાપશે. અદાનીકોનેક્સ એ એજકોનેક્સ અને અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ લિમિટેડ વચ્ચેનું સંયુક્ત સાહસ છે. આ ભાગીદારીની નાણાકીય વિગતો ઉપલબ્ધ નથી. આ ભાગીદારી હેઠળ અદાણી લોજિસ્ટિક્સ લિમિટેડ તેના આગામી લોજિસ્ટિક્સ હબ ખાતે મુંબઈમાં 5.34 લાખ ચોરસ ફૂટ નું વેરહાઉસ બનાવશે, જે પશ્ચિમ ભારતમાં ઇ-કોમર્સની વધતી માંગને પહોંચી વળવા માટે ફ્લિપકાર્ટને ભાડે આપવામાં આવશે. નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ કેન્દ્ર અત્યાધુનિક તકનીકીઓથી સજ્જ હશે અને 2022 ના ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં કાર્યરત થવાની અપેક્ષા છે.

આ કેન્દ્રમાં એક કરોડ યુનિટ ઉપલબ્ધ રાખવાની ક્ષમતા હશે. કંપનીએ કહ્યું કે આ ભાગીદારી ફ્લિપકાર્ટની સપ્લાય ચેનને મજબૂત બનાવશે, નાના અને મધ્યમ ઉદ્યોગોને મદદ કરશે અને 2500 લોકોને સીધી રોજગાર આપશે અને હજારો લોકોને પરોક્ષ રોજગાર મળશે.

Back to top button