India

કોરોનાથી મૃત્યુ થયું, પરિવાર અંતિમ દર્શન કરવા જતા જોયું તો કોઈ અન્ય વ્યક્તિ નો મૃતદેહ નીકળ્યો, સ્વજન તો હોસ્પિટલમાં જીવે છે

પટણામાં રવિવારે હોસ્પિટલના વહીવટીતંત્ર દ્વારા કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત પટણા મેડિકલ કોલેજ હોસ્પિટલમાં (પીએમસીએચ) મૃત જાહેર થયા બાદ અન્ય વ્યક્તિની લાશ તેના પરિવારને સોંપી હતી. પટના જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ ચંદ્રશેખરસિંહે આ મામલાને ગંભીરતાથી લીધો છે અને પીએમસીએચના આચાર્ય અને અધિક્ષકને પત્ર લખીને તેમને કડક સૂચના આપી હતી.

તેમણે તેમને આ બનાવમાં થતી બેદરકારી અને ગેરવહીવટની તપાસ કરવા, જવાબદારી ઠીક કરવા અને ગુનેગાર સામે કડક શિસ્તબદ્ધ કાર્યવાહી કરવા અને 24 કલાકની અંદર તેનો અહેવાલ આપવા સૂચના આપી છે. ભવિષ્યમાં આવી અવગણના ન થાય તે માટે કડક વ્યવસ્થા કરવા કડક સુચના પણ જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટે આપી છે.

પટણા જિલ્લાના પૂર પેટા વિભાગના મહમદપુર ગામના રહેવાસી ચૂન્નુ કુમારને કોરોના વાયરસ નો ચેપ લાગ્યાં બાદ પીએમસીએચમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. 11 એપ્રિલે પીએમસીએચ વહીવટીતંત્ર દ્વારા તેને મૃત જાહેર કરીને બીજા વ્યક્તિનો મૃતદેહ તેના ભાઈ બ્રજબીહારીને સોંપવામાં આવ્યો હતો.

કેસ ધ્યાને આવતા જ જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટે તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરી જિલ્લા નિયંત્રણ ખંડના સિટી મેજિસ્ટ્રેટને આ બાબતે તપાસ કરવા આદેશ આપ્યો હતો. તદનુસાર, સિટી મેજિસ્ટ્રેટે ડિસ્ટ્રિક્ટ મેજિસ્ટ્રેટને માહિતી આપી હતી કે ચુન્નુ કુમાર જીવિત છે અને પીએમસીએચમાં દાખલ છે અને તેના પરિવારને બીજી વ્યક્તિનો મૃતદેહ સોંપવામાં આવ્યો છે.

Back to top button