Ajab GajabInternationalNews

પોતાના જ બાળક સાથે લગ્ન કરવા માટે કોર્ટની મંજૂરી માંગવામાં આવી,પણ જ્યારે હકીકત સામે આવી તો થયું કઈક આવું જ,

ન્યુ યોર્કમાં,એક વ્યક્તિએ કાનૂની વિનંતી નોંધાવી છે જેમાં જણાવ્યું છે કે તે પોતાના બાળક જ સાથે લગ્ન કરવા માંગે છે.આ વ્યક્તિએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તે કૌટુંબિક વ્યભિચારથી સંબંધિત કાયદાઓ તૂટી ગયેલ જોવા માંગે છે કારણ કે લગ્નનો નિર્ણય એ કોઈ પણ માનવીનો ખાનગી નિર્ણય છે.

ન્યૂયોર્ક પોસ્ટના અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે,તે વ્યક્તિ તેની ઓળખ જાહેર કરવા નથી માંગતો કારણ કે કોર્ટમાં તેની અપીલ નૈતિક અને સામાજિક રીતે ઘૃણાસ્પદ સમજી શકાય.જો કે,તેમણે સ્પષ્ટ કર્યું કે તેમનું બાળક એડલ્ટ છે.કોર્ટના કાગળોમાં આ વ્યક્તિ ના કે તેના બાળકનું લિંગ ઉજાગર કર્યું છે.આ સિવાય હોમટાઉન અને આ લોકોની અન્ય વિગતો અંગે કોઈ વાત થઈ નથી.

આ કિસ્સામાં,માતાપિતાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તે તેના બાળકને પ્રપોઝ કરવા માંગે છે,પરંતુ સમાજના ડરને કારણે તે આવું કરવામાં સક્ષમ નથી.આ માતાપિતાએ કહ્યું કે તેને ડર છે કે જો તે તેના બાળક સાથે લગ્ન કરે છે તો સમાજ તેનો બહિષ્કાર કરી શકે છે અને તે કોઈ પણ સંજોગોમાં તેના બાળકને માનસિક અથવા ભાવનાત્મક રીતે કોઈ પણ પ્રકારની મુશ્કેલી ઉભી કરવા માંગતો નથી.

આ વ્યક્તિએ એપ્રિલના પહેલા અઠવાડિયામાં મેનહેટ્ટન ફેડરલ કોર્ટમાં આ અરજી કરી હતી.તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે માતાપિતા અને તેમના બાળકોના લગ્નને લગતા કાયદાઓને ગેરબંધારણીય જાહેર કરવા જોઈએ કારણ કે આ પ્રકારની બાબતો વ્યક્તિગત સ્વાયતતા સાથે સંબંધિત છે.

અદાલતમાં મોકલેલી અપીલમાં આ વ્યક્તિએ કહ્યું હતું કે લગ્ન બે લોકો વચ્ચે ખૂબ જ ખાસ સંબંધ છે અને તેને ઇન્ટિમેસી અને આધ્યાત્મિકતાના અભિવ્યક્તિ તરીકે જોવું જોઈએ.ન્યુ યોર્કના કાયદા મુજબ,તેના પોતાના પરિવારના લોકો સાથે લગ્ન કરવા જેવા કેસમાં કોઈને ચાર વર્ષની સજા થઈ શકે છે.

નોંધપાત્ર વાત છે કે,1992 માં,પ્રખ્યાત નિર્દેશક વુડી એલન તેની દત્તક લેવાયેલી પુત્રી સાથેના અફેર માટે સંમત થયા હતા.તે સમયે વુડી 56 વર્ષની હતી,જ્યારે તેની સાવકી-પુત્રી 21 વર્ષની હતી.વુડીની ઘોષણા પછી હંગામો થયો હતો.જો કે,વુડી અને તેની સાવકી પુત્રી સૂન-યી પ્રીવિને ભારે ટીકાઓ છતાં લગ્ન કર્યા. આ દંપતીએ પણ બે બાળકોને દત્તક લીધા છે અને બંને સાથે રહી રહ્યા છે.

પરંતુ આ કિસ્સામાં આ કેસ અલગ છે કારણ કે આ ન્યૂયોર્કના માતાપિતા તેના દત્તક બાળક સાથે લગ્ન કરવા માગે છે.આ પહેલા પણ ચીનમાં એક ખૂબ જ વિચિત્ર કિસ્સો સામે આવ્યો હતો,જ્યારે એક મહિલાને ખબર પડી કે જે છોકરી સાથે તે પોતાના પુત્ર સાથે લગ્ન કરવા જઈ રહી છે તે બીજું કોઈ નહીં પણ તેની પોતાની દત્તક પુત્રી છે.આ ઘટના ચીનમાં માર્ચ મહિનામાં સામે આવી હતી.

મહિલાએ તે છોકરીના હાથમાં જન્મ નિશાન જોયું હતું અને તે આ નિશાન જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ હતી કારણ કે તેની પુત્રીના હાથમાં આવું જ જન્મ નિશાની હાજર હતી.જો કે,આ પછી જે બન્યું,આ મહિલાએ તેના સ્વપ્નમાં ક્યારેય તેની કલ્પના પણ કરી નહોતી.આ પછી,મહિલા તે છોકરીના માતાપિતાને મળી અને તેમને પૂછ્યું કે શું તેઓએ તેમની પુત્રીને દત્તક લીધી છે ?

આ સવાલ સાંભળીને યુવતીના માતા-પિતાને ઝડપી લેવામાં આવ્યા હતા અને તેમના વિશે કોઈ જવાબ આપવામાં આવી રહ્યો ન હતો.ખરેખર,આ છોકરીના માતા-પિતાએ વર્ષોથી ગુપ્ત રાખ્યું હતું,પરંતુ જ્યારે રાજ ખોલ્યુ ત્યારે છોકરીના માતાપિતાએ કહ્યું કે તેઓ 20 વર્ષ પહેલા તેમની પુત્રીને રસ્તા પરથી લઈ ગયા હતા અને ત્યારબાદ તેઓએ આ છોકરીની સંભાળ લેવાનું શરૂ કર્યું હતું.

જ્યારે આ છોકરીને સત્યની ખબર પડી,ત્યારે તે રડતા લાગી,તેની દત્તક માતા પણ ખૂબ ભાવુક થઈ ગઈ હતી.તેણી આ વાતથી નારાજ હતી કે તેણી તેના વાસ્તવિક ભાઈ સાથે લગ્ન કરવા જઇ રહી છે,જો કે તેણી ખુશી હતી કે તેનું લગ્ન સમયસર તૂટી ગયું છે.જો કે,આ છોકરી ખૂબ જ ખુશ હતી કે તેણીને તેના વાસ્તવિક પરિવાર મળ્યા.તે તેની વાસ્તવિક માતાને મળીને ખૂબ જ ખુશ હતી.આ અનોખો કિસ્સો સોશિયલ મીડિયા પર પણ ઘણો વાયરલ થયો હતો.

Back to top button