ElectionIndiaNewsPolitics

રાહુલ ગાંધી આજે બંગાળમાં રેલીના આયોજન સાથે પહેલી વાર ચૂંટણી પ્રચારમાં ઉતરશે,

પશ્ચિમ બંગાળમાં વિધાનસભાની લગભગ અડધી ચૂંટણી (આઠ તબક્કામાંથી ચાર) સમાપ્ત થઈ ગઈ છે.રાજ્યમાં ચૂંટણી પ્રચારમાં માત્ર એક પખવાડિયુ બાકી છે.કોંગ્રેસે આગામી ચાર તબક્કામાં યોજાનારી ચૂંટણી માટેના પ્રચારને વધુ તીવ્ર બનાવવાનો નિર્ણય લીધો છે.આ જ કારણ છે કે કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી બુધવારે પહેલીવાર બંગાળના ચૂંટણી યુદ્ધના મેદાનમાં પ્રવેશ કરશે અને રાજકીય સમીકરણોનો ઉપયોગ કરશે.

રાહુલ ગાંધી બુધવારે પશ્ચિમ બંગાળમાં ઉત્તર દિનાજપુર જિલ્લાની ગોલપોખર બેઠક પરથી પોતાનો ચૂંટણી પ્રચાર શરૂ કરી રહ્યા છે,જ્યાં તેઓ બપોરે દોઢ વાગ્યે કોંગ્રેસના ઉમેદવાર મોહમ્મદ નસીમ અહસાનના સમર્થનમાં જાહેર સભાને સંબોધન કરશે.આ પછી,તેઓ સિલિગુરી જિલ્લાની માટીગારા-નક્સલબારી બેઠક પર બીજી રેલી કરશે,જ્યાં બપોરે 3:30 વાગ્યે કોંગ્રેસના ઉમેદવાર શંકર માલાકરના સમર્થનમાં એક રેલી થશે.

તે કોંગ્રેસનો ગઢ માનવામાં આવે છે.શંકર માલાકર છેલ્લા દાયકાથી માટીગારા-નક્સલબારી બેઠક પરથી ધારાસભ્ય બન્યા છે.સીલીગુરી જિલ્લાના માટીગારા-નક્સલબારી અને ઉત્તર દિનાજપુર જિલ્લાના ગોલપોખર વિધાનસભા મતક્ષેત્રમાં,મુસ્લિમ મતદારોની મોટી વસ્તી છે.ગોલપોખરથી કોંગ્રેસના ઉમેદવાર મોહમ્મદ નસીમ અહસન મેદાનમાં છે.

કોંગ્રેસે છેલ્લે 2006 માં આ બેઠક જીતી હતી,જ્યારે કોંગ્રેસના દિવંગત નેતા પ્રિયા રંજન દાસમુંશીની પત્ની દીપા દાસમુંશીએ ચૂંટણી લડી હતી.છેલ્લા એક દાયકાથી અહીં ટીએમસીના ધારાસભ્ય મોહમ્મદ ગુલામ રબ્બાનીનો કબજો છે.આવી સ્થિતિમાં તેઓ ફરી એક વખત ચૂંટણી ક્ષેત્રે નસીબ અજમાવી રહ્યા છે,પરંતુ કોંગ્રેસ ફરીથી આ બેઠક કબજે કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

આવી સ્થિતિમાં રાહુલ ગાંધી રાજકીય સંદેશ આપવા માટે આ પ્રદેશમાંથી તેમની પ્રથમ રેલી કરશે.શંકર માલાકર કોંગ્રેસમાંથી સિલિગુડીની માટીગારા-નક્સલબારી બેઠક માટે ફરીથી મેદાનમાં છે.આ વખતે તેમને ભાજપ તરફથી સખત પડકાર મળી રહ્યો છે,પરંતુ માલાકાર એક દાયકાથી આ બેઠક પર ધારાસભ્ય રહ્યા છે.

આવી સ્થિતિમાં આ વિસ્તાર કોંગ્રેસનો જૂનો ગઢ માનવામાં આવે છે.આ જ કારણ છે કે રાહુલ ગાંધી શંકર માલાકારની તરફેણમાં જાહેર સભા કરવા માટે ઉતર્યા છે.જણાવી દઈએ કે બંગાળમાં કોંગ્રેસ-લેફ્ટ-આઈએસએફ મળીને ચૂંટણી લડી રહી છે,જે અંતર્ગત કોંગ્રેસે 92 બેઠકો પર પોતાના ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે.

બંગાળના માલદા અને મુર્શિદાબાદ જિલ્લાઓમાં આગામી કેટલાક તબક્કામાં ચૂંટણીઓ યોજાવાની છે,જેમાં મુસ્લિમ મતદારો ખૂબ મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે અને કોંગ્રેસના નેતા અધિર રંજન ચૌધરીનો અહીં ઘણો પ્રભાવ છે.2016 ની વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસને જે 44 બેઠકો મળી હતી,તેમાં મોટાભાગની બેઠકો ઉત્તર બંગાળની હતી.

મુર્શિદાબાદ,માલદા અને દિનાજપુર જેવા વિસ્તારોમાં કોંગ્રેસ હવે ગત વખતની જેમ પરિણામોને પુનરાવર્તિત કરવા માટે સક્રિય છે અને આગામી ચાર તબક્કાની ચૂંટણીમાં સંપૂર્ણ શક્તિ સાથે ટીએમસી અને ભાજપ સાથે સ્પર્ધા કરવા માંગે છે.આ જ કારણ છે કે હવે તેમને રાહુલ ગાંધીના અભિયાનની જરૂર છે.

આ વિસ્તારોમાં કોંગ્રેસે સારી સંખ્યામાં મુસ્લિમ ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે.બંગાળના કોંગ્રેસ એકમ વતી રાહુલ ગાંધીની ટીમને રાજ્યમાં ઓછામાં ઓછી ઓછી 6 રેલીઓ કરવાની યોજના તૈયાર કરવામાં આવી છે.

Back to top button