Corona VirushealthIndiaNews

મારા પિતાને બેડ આપો કાતો ઇન્જેક્શન આપી જાનથી મારી નાખો,આટલી હદ સુધી હેરાન હતો બાળક કે જાણીને આંખો ભીંજાઈ જશે

મહારાષ્ટ્ર કોરોના વાયરસ રોગચાળાના બીજા તરંગથી પીડિત છે.પરિસ્થિતિને ડામવા માટે રાજ્યમાં કોરોના કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો હતો,પરંતુ પરિસ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ છે કે દિલ હચમચી ઉઠ્યા છે.આવો જ કિસ્સો ચંદ્રપુરના એક યુવાનનો છે,જેણે કોરોના સામે લડતા તેના પિતાની સારવાર માટે માત્ર 24 કલાકમાં મહારાષ્ટ્ર અને તેલંગાણાની ઘણી હોસ્પિટલોની મુલાકાત લીધી,પરંતુ તે પિતાને મદદ કરી શક્યો નહીં.આ પછી દીકરાએ ઉશ્કેરાઈને દિલથી હારી જઈને કહ્યું કે મારા પપ્પાને પલંગ આપો અથવા જાનથી મારી નાખો.

આ આખો મામલો છે
મળતી માહિતી મુજબ મહારાષ્ટ્રમાં રહેતા સાગર કિશોર નહર્ષિવારના પિતા ખૂબ બીમાર છે.આવી સ્થિતિમાં પુત્રએ તેની સારવાર માટે મહારાષ્ટ્ર તેમજ તેલંગાણાની ઘણી હોસ્પિટલોની મુલાકાત લીધી,પણ સારવાર મળી શકી નહીં.તમને જણાવી દઈએ કે સાગર પણ તેના પિતા સાથે મુંબઇથી 850 કિમી દૂર ચંદ્રપુર પહોંચ્યો હતો,પરંતુ દર્દીઓની સંખ્યામાં અચાનક વધારો થવાને કારણે સ્વાસ્થ્ય સુવિધાઓ પણ ત્યાં ગંભીર અસર પહોંચી હતી,જેના કારણે હોસ્પિટલો 24 કલાક બંધ રહી હતી.

દીકરાએ પોતાનું દર્દ આ પ્રમાણે કહ્યું
મીડિયા સાથે વાત કરતાં સાગરે કહ્યું કે હું બપોરના 3 વાગ્યાથી ફરતો હતો.પહેલા હું ચંદ્રપુરની વરોરા હોસ્પિટલમાં ગયો,પણ ત્યાં બેડ નહોતો મળ્યો.આ પછી હું ઘણી ખાનગી હોસ્પિટલોમાં પણ ગયો,પણ ત્યાં પણ કોઈ સ્થાન મળ્યું નહીં.અમે રાત્રે દોઢ વાગ્યે તેલંગાણા જવા નીકળ્યા હતા અને લગભગ ત્રણ વાગ્યે ત્યાં પહોંચ્યા હતા,પરંતુ ત્યાં પણ સારવાર મળી શકી ન હતી.આવી સ્થિતિમાં,અમે સવારે મહારાષ્ટ્ર પાછા આવ્યા.અત્યારે મારા પિતા એમ્બ્યુલન્સમાં છે.

સારવાર ન મળી,પછી વિનંતી કરી
તેના પિતાને એમ્બ્યુલન્સમાં પીડાતા જોઈ સાગર ખૂબ જ ઉદાસ થઈ ગયો.તેણે જણાવ્યું કે એમ્બ્યુલન્સમાં ઘણા કલાકો ગાળ્યા બાદ હવે મારા પિતાનો ઓક્સિજન ખસી જવા લાગ્યો છે.આ પછી,સાગરએ ખૂબ જ હૃદયસ્પર્શી વિનંતી કરી.તેણે કહ્યું કે મારા પપ્પાને પલંગ આપો અથવા ઈંજેકશન આપીને મારી નાખો.હું તેમને આ સ્થિતિમાં ઘરે લઇ જઇ શકતો નથી.

Back to top button