GujaratIndiaNews

ગુજરાત અને હરિયાણા સિવાય આખા દેશ માટે હવામાન વિભાગે આપ્યા સમાચાર,જાણો શું કહ્યું

ભારતના હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) એ કહ્યું છે કે દેશના ઘણા ભાગોમાં તાપમાન 40 ડિગ્રીથી વધુ નોંધાયા પછી ગુરુવારે હીટવેવ નહીં થાય.આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે 14 એપ્રિલે ગુજરાત અને હરિયાણાના એકલા ભાગોમાં હીટવેવની સ્થિતિ જોવા મળી હતી.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે દેશમાં 15 એપ્રિલે હીટવેવ નહીં આવે.વિભાગે કહ્યું કે ઉત્તર પ્રદેશ,હરિયાણા,ચંદીગઢ,દિલ્હી,પશ્ચિમ બંગાળમાં કેટલાક સ્થળો સહિત કેટલાક સ્થળોએ 40 ડિગ્રીથી વધુ તાપમાન નોંધાયું છે.

આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે પૂર્વ અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ,હરિયાણા,ચંદીગઢ અને દિલ્હી,પશ્ચિમ બંગાળ અને પશ્ચિમ રાજસ્થાન,મધ્યપ્રદેશ,બિહાર,ગુજરાત અને છત્તીસગઢ,વિદ્રભ,ઓડિશા,ઝારખંડ અને મરાઠાવાડામાં કેટલાક સ્થળોનું તાપમાન 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ છે.વધુ નોંધાયેલું.દેશમાં સૌથી વધુ તાપમાન નૌગાંગ (પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશ) માં 42.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું.

Back to top button