Ajab GajabInternationalLife StyleNewsStory

આ યુવાને ઓફિસમાંથી રજાઓ મેળવવા પોતાની જ પત્ની સાથે ચાર વાર લગ્ન કર્યા,આખી ઘટના જાણી તમારા પણ હોશ ઉડી જશે

ઓફિસમાંથી રજા મેળવવા માટે એક વ્યક્તિએ ચાર વાર લગ્ન કર્યા અને ત્રણ વાર છૂટાછેડા લીધા.આ વિચિત્ર કિસ્સો તાઇવાનનો છે.સમાચાર મુજબ તાઇવાનની બેંકમાં કામ કરતા કર્મચારીએ ઓફિસમાંથી થોડા દિવસની રજા મેળવવા માટે એક જ મહિલા સાથે ચાર વાર લગ્ન કર્યા.તે જ સમયે જ્યારે બેંકે તેને વધુ રજાઓ આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.તેથી તેણે બેંક સામે કેસ દાખલ કર્યો અને આ કેસ પણ જીત્યો.બેંક ઉપર ભારે દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો.

શું છે આખો મામલો
6 એપ્રિલ, 2020 ના રોજ બેંક કર્મચારીનાં લગ્ન થયાં અને તેમને બેંકમાંથી ફક્ત આઠ રજાઓ મળી.જેના કારણે તે ગુસ્સે થયો હતો.તે જ સમયે લગ્ન પછી તેની રજાઓ સમાપ્ત થઈ.તેથી તેણે પત્નીને છૂટાછેડા લીધા અને ફરીથી તેણે બેંકમાં લગ્નની રજા માટે અરજી કરી.બેંકે તેને ડિસ્ચાર્જ કરી દીધી.આ રીતે તે જ છોકરી સાથે ચાર વાર લગ્ન કર્યા અને ત્રણ વખત છૂટાછેડા લીધા અને 30 દિવસથી વધુની વેતન રજા લીધી.

પદ પરથી રજા લેવાના બહાને આ વ્યક્તિએ માત્ર 37 દિવસમાં ચાર વાર લગ્ન કર્યા.તે જ સમયે જ્યારે બેંકે તેની વધારાની ચૂકવણીની રજાને નકારી હતી.તેથી તેણે બેંક પર જ કેસ બનાવ્યો અને આ કેસ પણ જીતી ગયો.હકીકતમાં કલાર્કે લેબર બ્યુરો પાસે ફરિયાદ નોંધાવી હતી જેમાં બેંક પર મજૂર રજાના કાયદાનું ઉલ્લંઘન કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

આ દલીલ આપી
કાયદા અનુસાર કર્મચારીને લગ્ન માટે આઠ દિવસની ચૂકવણીની રજા મળી શકે છે.તદનુસાર આ વ્યક્તિ જેણે ચાર વખત લગ્ન કર્યા છે,તેને રજાઓ મળી હોવી જોઈએ.આ જ કારણ છે કે સિટી લેબર બ્યુરોએ તેની તપાસમાં બેંકને મજૂર કાયદાના ભંગ માટે દોષી ઠેરવ્યો હતો.કારકુનીનું માનવું હતું કે તે આ રજાઓ માટે કાયદેસરની હકદાર છે.

તાઈપાઇ સિટી લેબર બ્યુરોએ પણ બેંકને લગભગ $ 700 નો દંડ ફટકાર્યો હતો.જોકે આ નિર્ણય સામે બેંકે અપીલ દાખલ કરી છે.બેંકનું કહેવું છે કે આરોપીઓ દ્વારા માંગવામાં આવેલી રજાઓ મજૂર ધોરણો અધિનિયમ હેઠળ નથી.તે જ સમયે લેબર કમિશનરે પણ સ્વીકાર્યું કે બેંકના ક્લાર્ક દ્વારા રજા માટે જે કરવામાં આવ્યું તે ખોટું છે.પરંતુ મજૂર કાયદામાં આવી કોઈ જોગવાઈ નથી.જે કોઈને રજા લેવા માટે ફરીથી તે જ છોકરી સાથે લગ્ન કરતા અટકાવે છે.

Back to top button