India

ઓક્સિજન ની કમીથી 12 ના મોત: ICU માં દાખલ 22 લોકોના 24 કલાકમાં મોત

દેશભરમાં કોરોના એ કહેર વર્તાવ્યો છે ત્યારે ઓક્સીજન ની માંગ પણ વધી રહી છે કેમ કે આ નવી લહેરમાં દર્દીઓ ની હાલત ગંભીર બની રહી છે. મધ્યપ્રદેશની શાહદોલ મેડિકલ કોલેજમા, 12 કોવિડ દર્દીઓનું ઓક્સિજન સપ્લાય ઓછું થવાને કારણે મોત નીપજ્યું હતું. બધાને આઈસીયુમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. રાત્રે 12 વાગ્યે ઓક્સિજન ઓછું થતાં જ દર્દીઓ નિહાળત બગડી હતી.

આ પછી હોસ્પિટલમાં હંગામો થયો હતો. ઓક્સિજન સિલિન્ડરોની વ્યવસ્થા માટે અફરાતફરી હતી. ઓક્સિજન સપ્લાય પ્રેશર બનાવવા માટે તબીબી વ્યવસ્થાપન સિલિન્ડરો ગોઠવવામાં વ્યસ્ત થયા હતા. ઓક્સિજનની ઉણપના 12 દર્દીઓ પહેલાં મેડિકલ કોલેજમાં જ 10 વધુ કોરોના દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા. આ રીતે શનિવારે કુલ 22 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.

ઓક્સિજનના અભાવ પછી ઘણા દર્દીઓએ ઓક્સિજન માસ્ક હાથથી દબાવવો પડ્યો હતો, દર્દીઓએ લાગ્યું કે યોગ્ય રીતે દબાવીને ઓક્સિજન આવી શકે છે. આ કેસમાં પ્રથમ મેડિકલ કોલેજના ડીન ડો.મિલિંદ શિરાલકરે ૬ દર્દીઓના મોતની પુષ્ટિ કરી છે. આના થોડા સમય પછી જ એડિશનલ કલેકટર અર્પિત વર્માએ 12 મોતની જાણકારી આપી હતી.

ઘટના બાદ દર્દીઓએ દિવસ દરમિયાન કમિશનર રાજીવ શર્માની મુલાકાત અંગે પણ સવાલ ઉઠાવ્યા હતા. તેઓ શનિવારે કોવિડ -19 કેન્દ્રનું નિરીક્ષણ કરવા પહોંચ્યા હતા. આ દરમિયાન તેમણે સ્વચ્છતા અને અન્ય વ્યવસ્થાઓ વિશે વાત કરી હતી. તેમની નિરીક્ષણ દરમિયાન મેડિકલના ડીન ઉપરાંત કલેક્ટર સતેન્દ્ર સિંહ, અધિક કલેક્ટર અર્પિત વર્મા સહિત અનેક અધિકારીઓ અને ડોકટરો હાજર હતા.

અગાઉ 15 એપ્રિલના રોજ જબલપુરમાં લીક્વીડ પ્લાન્ટમાં ખામીને કારણે ઓક્સિજન સપ્લાય નિષ્ફળતાને કારણે 5 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. બધા વેન્ટિલેટર પર હતા. તે જ સમયે 4 ની હાલત નાજુક બની હતી. અહીંની મેડિસિટી હોસ્પિટલમાં એક 82૨ વર્ષીય મહિલાનું વેન્ટિલેટર પર ઓક્સિજન ખલાસ થતાં તેનું મોત નીપજ્યું હતું. \

Back to top button