Corona VirusIndiaNews

કોરોનાની કથળતી સ્થિતિ અંગે રાહુલ ગાંધીએ PM મોદી પર કહ્યા આવા કટાક્ષ ભર્યા શબ્દો,

દેશમાં ભયના માહોલથી કોરોનાની સ્થિતિને લઈને ચારે બાજુ ચિંતા વધી રહી છે.દેશભરમાં દરરોજ બે લાખથી વધુ કોરોના કેસ આવવા લાગ્યા છે.ઇન્ફેક્શનની સ્થિતિ આવી ગઈ છે કે હોસ્પિટલોમાં પલંગ ઉપલબ્ધ નથી.ઓક્સિજનનો અભાવ હોવાના કિસ્સાઓ સામે આવી રહ્યા છે.

જીવલેણ વાયરસ લોકોને એટલી ઝડપથી ચેપ લગાવી રહ્યો છે કે સ્મશાનસ્થાન અંતિમ સંસ્કાર માટે દોરવામાં આવ્યું છે.આવી સ્થિતિમાં આરોગ્ય તંત્ર અંગે સવાલો ઉભા થઈ રહ્યા છે.કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ કોરોનાથી દેશની કથળતી સ્થિતિને લઈને મોદી સરકાર પર નિશાન સાધ્યું છે.રાહુલ ગાંધીએ ટ્વિટર પર લખ્યું છે,”સ્મશાન અને કબ્રસ્તાન બંને…જો કહા સો કિયા.

ગુરુવારે રાહુલ ગાંધીએ પીએમ મોદી પર નિશાન સાધ્યું હતું,તેમણે લખ્યું હતું કે,”ત્યાં કોઈ ટેસ્ટ પણ નથી,કે ના કોઈ હોસ્પિટલ નથી,બેડ પણ નથી,વેન્ટિલેટર પણ નથી,ઓક્સિજન નથી,રસી નથી,ફક્ત તહેવારના નાટક છે.વડા પ્રધાન કાળજી લે છે ? ”રાહુલ ગાંધી ઘણી વાર ટ્વીટ્સ દ્વારા કેન્દ્રની મોદી સરકાર પર સવાલ ઉભા કરે છે.

કોરોના કાળમાં કોંગ્રેસ સતત પીએમ કેર ફંડ પર પણ સવાલ ઉભા કરી રહી છે.કોરોના સંકટ વચ્ચે કોંગ્રેસના નેતા પ્રિયંકા ગાંધીએ ઉત્તર પ્રદેશની યોગી સરકાર સાથે ટેસ્ટિંગમાં વધારો કરવાની માંગ કરી છે.તેમણે ટ્વિટર પર લખ્યું,’યુપીમાં 10 દિવસમાં સંક્રમણ 7 ગણો વધી ગયો છે.હવે તે ગામડાઓ તરફ પણ આગળ વધી રહ્યો છે.

શહેરોમાં ટેસ્ટિંગની ભયંકર અછત છે અને આરટીપીસીઆર તેમાંથી અડધાથી ઓછું ઘટી રહ્યું છે.બાકી એન્ટિજેન.લખનૌ,નોઈડા, ગાઝિયાબાદ,બનારસ,અલ્હાબાદમાં પણ ટેસ્ટની રાહ જોવાઇ રહી છે.જો રાજ્યને સાચવવું હોય તો મહત્તમ આરટીપીઆરસી કરો.”ચાલો આપણે જાણીએ કે દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસો બેકાબૂ જોવા મળે છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં,2,35,692 કોરોનાના નવા કેસ નોંધાયા છે અને 1,341 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.મહારાષ્ટ્ર,ઉત્તર પ્રદેશ,દિલ્હી,છત્તીસગઢ અને કર્ણાટક નવા અહેવાલમાં નોંધાયેલા કેસોમાં આગળ છે.મહારાષ્ટ્રમાં સૌથી વધુ 63,729 નવા કેસ છે અને ઉત્તર પ્રદેશમાં 27,360 નવા કેસ છે.19,486 માં દિલ્હીમાં નવા કેસ નોંધાયા છે.જ્યારે છત્તીસગઢમાં 14,912 નવા અને કર્ણાટકમાં 14,859 નવા કેસ નોંધાયા છે.

Back to top button