Corona VirusIndiaNews

કોવિડ હોસ્પિટલમાં આગ લાગતાં 5 દર્દીઓના થયા મોત,ICU માં મૃતદેહની હાલત જોઈને લોકો મદદે પહોચ્યા પરંતુ,

છત્તીસગઢમાં કોરોનાનો કહેર થોભવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા.જ્યાં દરરોજ સેંકડો લોકો પોતાનો જીવ ગુમાવી રહ્યા છે.આ દરમિયાન રાજધાની રાયપુરથી એક દર્દનાક સમાચાર સામે આવ્યા છે.જ્યાં ખાનગી હોસ્પિટલના કોવિડ વોર્ડમાં આગ લાગી છે.આ અકસ્માતમાં 5 કોરોના દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે લોકોને એટલી ભયાનક લાગી કે મૃતદેહ પણ ઊભા કરવાની તક પણ નહોતી મળી.પોલીસ અધિકારીઓએ શહેરની તમામ કોવિડ હોસ્પિટલોમાં સુરક્ષા તપાસ કરવા સૂચના આપી છે.ખરેખર,આ મામલો શનિવારે રાત્રે જણાવાયો છે.જ્યાં કોવિડ હોસ્પિટલમાં અચાનક આગ ભભૂકી ઉઠી હતી.

જેમાં એક દર્દીનું મોત નિપજતા મોત તે જ સમયે,તેમાંથી ચાર ઓક્સિજન સિસ્ટમની નિષ્ફળતા પછી ગૂંગળામણથી મરી ગયા છે.અકસ્માત બાદ શહેરમાં હંગામો મચી ગયો હતો અને જિલ્લાના તમામ મોટા અધિકારીઓ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા.એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આગ મશીનમાં શોર્ટ સર્કિટને કારણે લાગી હતી.

પ્રાથમિક તપાસ કરતી વખતે રાયપુરના ડીએમ ભારતી દાસનને જણાવ્યું હતું કે હોસ્પિટલમાં અગ્નિશમન,ઇમરજન્સી એક્ઝિટ અને વેન્ટિલેશનની કોઈ જોગવાઈ મળી નથી.જેના કારણે આગનો ધુમાડો તમામ રૂમમાં ઘુસી ગયો હતો.પહેલાથી ઑક્સિજનના અભાવને કારણે દર્દીઓને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ રહી હતી.જ્યારે ધુમાડો આવ્યો ત્યારે તેઓ ગૂંગળાઈ રહ્યા હતા.

દર્દીઓનાં પરીવારજનોએ તુરંત હોસ્પિટલનો કાચ તોડી ધુમાડો કાઢ્યો હતો.ઘટનાની જાણ થતાં જ ફાયર બ્રિગેડની ટીમ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી અને રાહત અને બચાવ કામગીરી શરૂ કરી હતી.જ્યાં દર્દીઓને હોસ્પિટલની બહાર કાઢીને બીજી હોસ્પિટલમાં ખસેડાયા હતા.પોલીસે જણાવ્યું કે અકસ્માત દરમિયાન આશરે 50 દર્દીઓ હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા હતા.

જેમાંથી પાંચ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.તમને જણાવી દઇએ કે,કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ અકસ્માત બાદ દુ:ખ વ્યક્ત કર્યું છે.તેમણે રાજ્ય સરકારને પીડિતોના પરિવારને તમામ શક્ય સહાય પૂરી પાડવા વિનંતી કરી છે.તે જ સમયે,છત્તીસગઢના મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બધેલએ આ ઘટના પર દુ:ખ વ્યક્ત કર્યું હતું અને મૃત્યુ પામનારા લોકોના પરિવારને ચાર-ચાર લાખ રૂપિયા વળતરની જાહેરાત કરી હતી.

તેમના મોટા ભાઈની સારવાર માટે કવર્ધાથી આવેલા પ્રિય પ્રકાશે જણાવ્યું હતું કે મારો મોટો ભાઈ રમેશ સાહુ આ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે.નવ દિવસથી તેની સારવાર ચાલી રહી હતી.જ્યારે આગ લાગી ત્યારે હું તેની દવાઓ લેવા મેડિકલમાં ગયો.હું પહોંચ્યો ત્યારે આગ લાગી.

ગમે તે રીતે,હું ઉતાવળમાં ત્યાં પહોંચ્યો ત્યારે,બધા જ ભાગતા હતા.હું ચીસો પાડતો રહ્યો,મારો ભાઈ અંદર છે,તે મરી જશે,કોઈ તેને બહાર કાઢો.પછી હું અંદર ગયો અને ત્યાં મૃતદેહ પડેલો જોયો.ઘણા લોકોએ પૂછ્યું પણ મળ્યો નહીં.પછી,જ્યારે તેણી એક ખૂણામાં નજર ગઈ તો,ત્યારે તેનો અર્ધજલી મૃતદેહ પડ્યો હતો.

Back to top button