DelhiIndia

દેશ ના દરેક રાજ્યોમાં સ્થિતિ ગંભીર બનતા હવે ટ્રેનો દ્વારા રાજ્યો ને ઓક્સિજન મોકલાશે

દેશભરમાં કોરોના નો કહેર યથાવત છે ત્યારેકોરોના દર્દીઓ અને ઓક્સિજનની અછતને કારણે વધતી માંગને પહોંચી વળવા રેલવે ઓક્સિજન એક્સપ્રેસ ચલાવશે. રેલવે પ્રધાન પિયુષ ગોયલે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે પ્રવાહી તબીબી ઓક્સિજન અને ઓક્સિજન સિલિન્ડર દેશભરની ટ્રેનો દ્વારા પહોંચાડવામાં આવશે. ટૂંક સમયમાં આ ટ્રેનો દોડાવવામાં આવશે.

મધ્ય પ્રદેશ અને મહારાષ્ટ્ર સરકારોએ રેલવેને લીક્વીડ તબીબી ઓક્સિજનના પરિવહનની શક્યતાઓ પર વિચારણા કરવા જણાવ્યું હતું. આ પછીરેલ વેને પ્રવાહી ઓક્સિજનના પરિવહનની તકનીકી સમસ્યાઓ વિશે જાણવા મળ્યું. બધી બાબતોનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યા પછી, તે નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે માલની ટ્રેનના ખાલી કોચમાં ઓક્સિજન ટેન્કર મોકલવામાં આવશે.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું છે કે ખાલી ટેન્કરોને સોમવારે વિઝાગ, જમશેદપુર, રાઉરકેલા અને બોકારો મોકલવામાં આવશે જેથી મહારાષ્ટ્ર માટે ઓક્સિજન એકત્રિત કરવામાં આવે. આનાથી આગામી કેટલાક દિવસોમાં ઓક્સિજન એક્સપ્રેસ શરૂ થવાની સંભાવના છે. આની સાથે જ્યાં માંગ હશે ત્યાં ઓક્સિજન મોકલવામાં સમર્થ થઈશુ. ઓક્સિજન એક્સપ્રેસ ઝડપથી ચલાવવા માટે ગ્રીન કોરિડોર બનાવવામાં આવી રહ્યો છે.

મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને એક પત્ર લખીને કોરોના દર્દીઓ માટે 7000 બેડ અનામત રાખવા અને તાત્કાલિક ઓક્સિજન આપવાની માંગ કરી છે. દિલ્હીમાં ઓક્સિજન અને રિમોડવીરની અછત છે. તેમણે કહ્યું કે દિલ્હીમાં આઇસીયુ બેડ મર્યાદિત છે. ઓક્સિજન અને આઈસીયુ પલંગ ઝડપથી ઘટતા જાય છે.

8 મી એપ્રિલે મહારાષ્ટ્રમાં 34,100 દર્દીઓ ઓક્સિજનના સપોર્ટ પર હતા. એપ્રિલના અંત સુધીમાં આ આંકડો 9 લાખ સુધી પહોંચી શકે છે. જો આવું થાય તો ઓક્સિજનની ભારે માંગ સર્જાય શકે છે. મહારાષ્ટ્ર ગુજરાતમાંથી 30-50 મેટ્રિક ટન અને છત્તીસગઢ થી 50 ટન ઓક્સિજન મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. મહારાષ્ટ્રના મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે કહે છે કે તેમણે ઓક્સિજન સપ્લાય માટે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે વાત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તેઓ બંગાળમાં ચૂંટણી પ્રચારમાં વ્યસ્ત હતા.

Back to top button