BusinessCorona VirusIndiaNews

આજથી છેક 3 મે સુધી અહી લાગી ગયું લોકડાઉન,જાણીલો આટલું ખુલ્લું રહેશે અને આટલું સદંતર બંધ

રાજસ્થાનમાં સતત વધી રહેલા કોરોના ઇન્ફેક્શનના કેસોને ધ્યાનમાં રાખીને ગેહલોત સરકારે આજે 19 એપ્રિલથી 3 મે દરમિયાન લોકડાઉન લગાવી દીધૂ છે.ગેહલોત સરકારે આ લોકડાઉનને ‘પબ્લિક ડિસિપ્લિન ફોર્ટનાઈટ’ નામ આપ્યું છે.લોકડાઉન દરમિયાન અન્ય બધી સેવાઓ બંધ રહેશે ફક્ત જીવન જરૂરી હોય તે જ ચાલુ રહેશે.

રાજસ્થાનમાં કોરોના ચેપના કેસોમાં સતત વધારો થતો રહે છે,તેના પર બ્રેક લગાવવા માટે રાજસ્થાન સરકારે રાજ્યમાં 15 દિવસ એટલે કે 19 એપ્રિલથી 03 મે સુધી લોકડાઉન મુક્યું છે.આ સમય દરમિયાન,આવશ્યક સેવાઓ સિવાયની તમામ સરકારી કચેરીઓ બંધ રહેશે.બજારો,મોલ્સ,થિયેટરો અને રેસ્ટોરાં બંધ રહેશે.હોમ ડિલિવરી માટે ડિસ્કાઉન્ટ મળશે.મજૂરોનું સ્થળાંતર ન હોવાથી બાંધકામનું કામ ચાલુ રહેશે.ઉદ્યોગોને પણ લોકડાઉનમાંથી મુક્તિ આપવામાં આવી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રવિવારે સાંજે મુખ્ય પ્રધાન અશોક ગેહલોતની અધ્યક્ષતામાં મળેલી કેબિનેટની બેઠકમાં મંત્રીઓએ રાજસ્થાનમાં લોકડાઉન કરવા સૂચન કર્યું હતું.આ નિર્ણય બાદ મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતે આ નિર્ણય લીધો છે.આ સેવાઓ જાહેર શિસ્ત પખવાડિયા દરમિયાન કાર્યરત રહેશેકેન્દ્ર સરકારની આવશ્યક સેવાઓ સાથે સંકળાયેલ કચેરીઓ અને સંસ્થાઓ ખુલ્લી રહેશે કર્મચારીઓને ઓળખકાર્ડ સાથે જવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે.

બસ સ્ટેન્ડ,રેલ્વે સ્ટેશન,મેટ્રો સ્ટેશન,એરપોર્ટથી આવતા લોકોને ટ્રાવેલ ટિકિટ બતાવવામાં મુસાફરી કરવાની છૂટ રહેશે.રાજ્યમાં આવતા મુસાફરોએ પ્રવાસ શરૂ થયાના 72 કલાકની અંદર કરવામાં આવેલ આરટી પીસીઆર પરીક્ષણ અહેવાલ બતાવવો પડશે.સગર્ભા સ્ત્રીઓ અને દર્દીઓને આરોગ્ય સેવાઓની સલાહ માટે મુક્તિ આપવામાં આવશે.ખાનગી અને સરકારી હોસ્પિટલોના તબીબો,નર્સિંગ સ્ટાફ, પેરામેડિકલ અને અન્ય તબીબી સેવાઓ ચાલુ રહેશે

શાકભાજી,ફળો,દૂધ,કરિયાણાની વસ્તુઓ બપોરના 5 વાગ્યા સુધી દુકાનો દ્વારા વેચી શકાશે.બીજી તરફ સાયકલ રિક્ષા અને હેન્ડ ગાડી ઉપર શાકભાજી અને ફળો વેચનારાઓ સાંજના સાત વાગ્યા સુધી બાકી રહેશે.આંતરરાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય બહારના વાહનોનો માલ પરિવહન,માલની લોડિંગ અને અનલોડિંગ અને રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય માર્ગો પર સંચાલિત ઢાબા, વાહન રિપેર શોપ ખોલવામાં આવશે.

માર્કેટઓમાં રવિનો પાક આવી રહ્યો છે,ટેકાના ભાવે પાકની ખરીદી કરવામાં આવી રહી છે,જેથી ખેડુતોને મુક્તિ મળશે.આ ઉપરાંત મંડી સંકુલની બહારનો ટ્રાફિક સંપૂર્ણ પ્રતિબંધિત રહેશે.ખેડુતો માટે બજારમાં જતા તેમના માલની ચકાસણી કરવી,વેચાણની રસીદોની ચકાસણી કરવી અને પરત ફરતા બીલો ભરવા ફરજિયાત રહેશે.45 વર્ષથી ઉપરનાં લોકો રસીકરણ માટે આવી શકશે.આ સમય દરમિયાન તમારું આઈડી કાર્ડ રાખવું ફરજિયાત રહેશેઅખબાર પહોંચાડવા માટે સવારે 4 થી 8 સુધીનું ડિસ્કાઉન્ટ રહેશે.ઇલેક્ટ્રોનિક અને પ્રિન્ટ મીડિયા કર્મચારીઓને આઇડી કાર્ડ્સના ડિસ્પ્લે પર મુસાફરી કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે.

લગ્ન સમારોહ અને અંતિમ સંસ્કારથી સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓને 14 એપ્રિલથી જારી કરવામાં આવેલા માર્ગદર્શિકાને અનુમતિ આપવામાં આવશે.અગાઉ સુનિશ્ચિત થયેલ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓ માટે ઉમેદવારોને પ્રવેશ કાર્ડ બતાવવા પર પરીક્ષા કેન્દ્રની મુલાકાત લેવાની મંજૂરી.ટેલિકોમ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ,ટપાલ સેવાઓ,કુરિયર સુવિધાઓ,પ્રસારણ અને કેબલ સેવાઓ,આઇટી સેવાઓ કાર્યરત રહેશે.બેંકો,એટીએમ અને વીમા કચેરીઓ બેંકિંગ સેવાઓ માટે કાર્યરત રહેશે.ઓળખ કાર્ડ સાથે સંબંધિત વ્યક્તિઓને પરવાનગી.

ખાદ્ય ચીજો,ફાર્માસ્યુટિકલ્સ,તબીબી ઉપકરણો વગેરે જેવી જરૂરી ચીજો ઇ-કોમર્સ દ્વારા ઘરે પહોંચાડવામાં આવશે.મીઠી દુકાન,પ્રોસેસ્ડ ફૂડ અને રેસ્ટોરન્ટની ટેક ટેક સેવા રાત્રે 8 વાગ્યા સુધી ચાલુ રહેશે.કોવિડ-19 ની માર્ગદર્શિકાને અનુસરીને રાત્રીના આઠ વાગ્યા સુધી ઇન્દિરા રાસોઇમાં ખોરાક બનાવવાનું અને વહેંચવાનું કામ કરવામાં આવશે.

રાષ્ટ્રીય રોજગાર ગેરંટી યોજના માન્ય ગ્રામીણ વિકાસ યોજનાઓ હેઠળ કાર્યરત મજૂરો આવી શકશે.એલપીજી,પેટ્રોલ પમ્પ,સીએનજી,પેટ્રોલિયમ ગેસને લગતા રિટેલ,જથ્થાબંધ આઉટલેટ્સની સેવાઓ રાત્રે 8 વાગ્યા સુધી કાર્યરત રહેશે.

Back to top button