InternationalNews

કોરોના ના કેસ વધતા બ્રિટને ભારતને રેડ લિસ્ટમાં નાખી દીધું, બ્રિટનમાં ભારતના લોકો નહી પ્રવેશી શકે

દેશમાં કોરોનાના વધતા જતા કેસોને કારણે યુનાઇટેડ કિંગડમે ભારતના નાગરિકોના પ્રવેશ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. બ્રિટને ભારતને ‘રેડ લિસ્ટ’માં મૂક્યું છે. આ અંતર્ગત ભારત સિવાય યુકેમાં આવેલા બ્રિટીશ અને આઇરિશ નાગરિકો પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે. ઉપરાંત વિદેશથી પરત ફરનારા બ્રિટન ના લોકો ને 10 દિવસ માટે અલગમાં રહેવું ફરજિયાત કરવામાં આવ્યું છે.

આરોગ્ય પ્રધાન મેટ હેનકોકે હાઉસ ઓફ કોમન્સમાં તેની પુષ્ટિ કરી છે. તેમણે કહ્યું કે બ્રિટનમાં કોરોના વાયરસના કહેવાતા ભારતીય સ્વરૂપથી પીડાતા 103 કેસ નોંધાયા છે. આમાંના મોટાભાગના કિસ્સા વિદેશથી પરત ફરનારા મુસાફરોને લગતા છે. પ્રધાને સાંસદોને જણાવ્યું હતું કે, ડેટાના વિશ્લેષણ કર્યા પછી સાવચેતી રૂપે અમે ભારતને રેડ લીસ્ટમાં મૂકવા માટે મુશ્કેલ પરંતુ જરૂરી નિર્ણય લીધો હતો. આનો અર્થ એ કે જો કોઈ બ્રિટીશ અથવા આઇરિશ છેલ્લા દસ દિવસથી ભારતમાં રહે છે, તો પછી તેમને બ્રિટનમાં પ્રવેશ આપી શકાશે નહીં.

હેનકોકે કહ્યું કે નવા નિયમો હળવાશથી લેવામાં નહી આવે અને શુક્રવારથી તેનો અમલ થશે. કલાકો પહેલા બ્રિટનની પ્રધાનમંત્રી કાર્યાલય ડાઉનિંગ સ્ટ્રીટ દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસમાં તીવ્ર વધારાને ધ્યાનમાં રાખીને આવતા અઠવાડિયે વડા પ્રધાન બોરીસ જ્હોનસનની મુલાકાત રદ કરવાની જાહેરાત કરી હતી. અગાઉ જ્યારે જોહન્સનને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે શું ભારતને રેડ લિસ્ટમાં મૂકવામાં આવશે, ત્યારે તેમણે કહ્યું હતું કે યુકેની આરોગ્ય સુરક્ષા એજન્સી દ્વારા આ નિર્ણય લેવાય છે.

ભારતમાં કોવિડ-19 ના નવા 2,73,810 નવા કેસ નોંધાયા છે, કુલ કેસ 1,50 કરોડને વટાવી ગયા છે. છેલ્લા 15 દિવસમાં લગભગ 25 લાખ નવા કેસ સામે આવ્યા છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા સોમવારે સવારે જારી કરવામાં આવેલા આંકડા મુજબ દેશમાં સારવાર હેઠળના દર્દીઓની સંખ્યા પણ 19 લાખથી વધુ થઈ ગઈ છે.

Back to top button