IndiaNews

ઘરે પરત ફરતા કામદારો માટે રાહુલ ગાંધીએ ફરી અવાજ ઉઠાવ્યો અને કહ્યું આવું,જાણો

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ લોકડાઉનને કારણે ઘરે પરત થવા મજબૂર પરપ્રાંતિય કામદારો સાથે જવાબદારીપૂર્વક કાર્યવાહી કરવાની સલાહ આપતા કહ્યું હતું કે તેઓને આર્થિક મુશ્કેલી ન પડે,જેથી તેઓએ તરત જ તેમના બેંક એકાઉન્ટ્સમાં છ હજાર રૂપિયા જમા કરાવવા જોઈએ.રાહુલે ટ્વિટ કર્યું હતું કે કામદારો ફરી એકવાર સ્થળાંતર કરી રહ્યા છે.

આવી સ્થિતિમાં,તેમના બેંક ખાતાઓમાં નાણાં ઉમેરવાની જવાબદારી કેન્દ્ર સરકારની બને છે.પરંતુ કોરોના ફેલાવવા માટે જનતાને દોષી ઠેરવતી સરકાર,આવી જાહેર સહાય કરશે ?કોંગ્રેસના સંદેશાવ્યવહાર વિભાગના વડા રણદીપસિંહ સુરજેવાલાએ કહ્યું હતું કે સરકાર વિપક્ષી નેતાઓની વાત સાંભળતી નથી અને તેમના સૂચનોની મજાક ઉડાવે છે.

તેમણે કહ્યું કે ગયા વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં જ્યારે રાહુલ ગાંધીએ કોરોના રોગચાળા અંગે ચેતવણી આપી હતી,ત્યારે સરકારે પહેલા તેમની મજાક ઉડાવી હતી અને નમસ્તે ટ્રમ્પને ના પાડીને મધ્ય પ્રદેશની કોંગ્રેસ સરકારને બળજબરીથી તોડી હતી.પછી કહ્યા વિના જીવલેણ લોકડાઉન લાદ્યું.તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસે ફરીથી ચેતવણી આપી છે કે લોકડાઉનથી ગરીબ મજૂરોનું શું થશે…

સરકારે ફરી એકપણ વાત સાંભળી નહીં અને પરિણામે દેશને આઝાદી પછીની સૌથી મોટી માનવતાવાદી દુર્ઘટના જોવા મળી.પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે,જો કોંગ્રેસ પરપ્રાંતિય મજૂરોનું રેલ્વે ભાડુ જમા કરે અને બસો ગોઠવે,તો પહેલા તેની મજાક પણ ઉડાવવામાં આવી હતી અને ત્યારબાદ ક્યાંક રેલ્વેની રાહ જોવડાવી હતી.

તેમણે આરોપ લગાવ્યો કે છેલ્લા એક વર્ષમાં કોરોના ટેક્સના નામે જનતા પર લૂંટ કરવામાં આવી હતી,પરંતુ પૂરતી ન તો હોસ્પિટલ,ન ડોકટરો,ન વેન્ટિલેટર,ન રસી,ન દવાઓ તો નથી પરંતુ રૂ.6,000 ની રકમ ખાતામાં જમા પણ નથી કરાઈ.

Back to top button