India

હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન નું ટેન્કર લીક થયું, 22 દર્દીઓના મોત, હજુ મોત નો આંકડો વધી શકે

મહારાષ્ટ્રના નાસિકમાં એક મોટી દુર્ઘટના ઘટી છે. ઝાકિર હુસેન હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન ટાંકી લીક થતાં 22 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં છે. નાસિક કલેકટર સૂરજ માંંધરે આ માહિતી આપી હતી. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, હોસ્પિટલમાં દાખલ 30 થી 35 દર્દીઓની હાલત ગંભીર છે. સૂત્રો કહે છે કે મૃત્યુઆંક વધી શકે છે. નાસિકની ઝાકિર હુસેન હોસ્પિટલમાં સવારે 11.30 વાગ્યે ટાંકીમાંથી ઓક્સિજન લીકેજ શરૂ થયું હતું, ત્યારબાદ ફાયર વિભાગની ટીમ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી અને લીકેજને કાબૂમાં લેવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

હોસ્પિટલની ટાંકીમાંથી ઓક્સિજન લીક પર લગભગ કાબૂ મેળવી લીધો છે. ટાંકીમાંથી ઓક્સિજન લિક દરમિયાન કેટલાક વેન્ટિલેટર પર ઓક્સિજન સપ્લાય વિક્ષેપિત થયો હતો, જેના કારણે આ અકસ્માત સર્જાયો હતો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઓક્સિજન લિકથી અસરગ્રસ્ત દર્દીઓની સંભાળ લેવામાં આવી રહી છે, કેટલાક દર્દીઓને ઓક્સિજન બેડ થી વેન્ટિલેટર બેડ માં ખસેડવામાં આવ્યા છે, કેટલાક દર્દીઓને અન્ય હોસ્પિટલોમાં ખસેડવામાં આવ્યા છે.

નાસિકમાં બનેલી આ ઘટના અંગે એફડીએ મંત્રી ડો.રાજેન્દ્ર શિંગાણેએ કહ્યું કે તે દુર્ભાગ્યપૂર્ણ ઘટના છે. પ્રારંભિક માહિતી અનુસાર અમને ખબર પડી છે. અમે વિગતવાર અહેવાલ મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ. અમે તપાસના આદેશ આપ્યા છે. જેઓ જવાબદાર છે તેમને બક્ષવામાં આવશે નહીં.

Back to top button