IndiaNews

પત્નીને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ પડી તો પતિ હાથલારીમાં જ ઑક્સીજન મૂકીને રડતાં-રડતાં હોસ્પિટલ પહોચ્યો,

અત્યારે બધી બાજુ દરેક જગ્યાએ એક જ અવાજ છે કોરોના…કોરોના અને હોસ્પિટલોમાં દર્દીઓના પરિવાર ખાલી પલંગ અને ઓક્સિજન સિલિન્ડર માટે તડપી રહ્યા છે.પરંતુ તેઓ એક ના કહીને પાછા કાઢી રહ્યા છે.પીડિત લોકોને કોઈ મદદ મળી રહી નથી.ઘણી રાજ્ય સરકારોની આરોગ્ય વ્યવસ્થા સંપૂર્ણ રીતે ધરાશાયી થઈ ગઈ છે.

જ્યાં દરરોજ ઓક્સિજનના અભાવે દર્દીઓ મરી રહ્યા છે.મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈનમાંથી આવી જ એક લાચારી તસવીર સામે આવી છે.જ્યાં સિસ્ટમ સામે લાચાર મહિલા જ્યારે શ્વાસ લેવા તડફડી તો તેણે હાથ લારી પર ઓક્સિજન મૂકી દીધું,કારણ કે ઘણી બધી અરજીઓ બાદ પણ એમ્બ્યુલન્સ મળી આવી હતી.આ પછી,તે રડતી પત્નીને હાથ લારી પર લઈ ગયો.

હકીકતમાં,ઉજ્જૈનના રહેવાસી ઇબ્રાહિમની પત્ની,અસ્થમાના નાના દર્દી છે.બુધવારે સાંજે તેમની અચાનક તબિયત લથડી હતી.તેણીનો ઝડપી શ્વાસ શરૂ થયો,પરિસ્થિતિ બગડતી જોઈને પતિએ એમ્બ્યુલન્સને ઘણા ફોન કર્યા,પરંતુ કોઈ આવવા તૈયાર નહોતું.તે વિનંતી કરતો રહ્યો કે તમારે જે પૈસા જોવે તે તમને મળી જશે,બસ આવી જાઓ,નહીં તો મારી પત્ની મરી જશે.

પરંતુ એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઈવરનું દિલ માન્યું નહીં.ઇબ્રાહિમે ઉતાવળમાં નજીકમાં પડેલ  હાથલારીને એમ્બ્યુલેન્સ બનાવી.ત્યારબાદ તે તેની પત્નીને સૂવાડીને હોસ્પિટલમાં લઈ ગયો.એટલું જ નહીં,જ્યારે તેનો શ્વાસ ઓછા થવા માંડ્યા,ત્યારે તેણે હાથલારી પર એક ઓક્સિજન સિલિન્ડર મૂકી દીધું.જેણે પણ આ દ્રશ્ય જોયું તે ભાવુક બની ગયો.

પરિવાર હાથલારી પર ઓક્સિજન લગાવીને ચાલતો રહ્યો.જણાવી દઈએ કે મહિલા હાલ હોસ્પિટલમાં દાખલ છે અને તેની તબિયત બરાબર છે.ઇબ્રાહિમે તેને પરિવારના સભ્યોની જાણકારીથી યોગ્ય સમયે હોસ્પિટલમાં લઈ જઇને તેમનો જીવ બચાવ્યો હતો અને ઇબ્રાહિમે કહ્યું હતું કે,જો તે થોડીક સેકન્ડ મોડી થાત,તો મારી પત્નીએ જીવ ગુમાવ્યો હોત.

ઇબ્રાહિમે ફક્ત આઠમા ધોરણ સુધીનો અભ્યાસ કર્યો છે,તેના યોગ્ય નિર્ણયથી પરિવાર બરબાદ થતાં બચી ગયો.જો તે સરકારી સિસ્ટમની રાહ જોતો રહ્યો હોત તો શું થાત ખબર નહીં.

Back to top button