IndiaNews

વિજય વલ્લભ હોસ્પિટલના ICU માં લાગી ભીષણ આગ,13 દર્દીઓના થયા મોત,

કોરોના સંકટ વચ્ચે મહારાષ્ટ્રની હોસ્પિટલોમાં એક પછી એક મોટા હાદ્સા થઈ રહ્યા છે.નાસિકની ઝાકિર હુસેન હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન લીકેજને કારણે 22 કોરોના દર્દીઓનાં મોતનો મામલો હજુ ઠંડો થયો નથી કે મુંબઈના વિરારમાં સ્થિત વિજય વલ્લભ હોસ્પિટલમાં આગ લાગી.આ અકસ્માતમાં 13 કોરોના દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં છે.

શુક્રવારે વહેલી સવારે મુંબઇના વિરાર સ્થિત વિજય વલ્લભ હોસ્પિટલમાં લાગેલી આગમાં 13 જેટલા કોવિડ દર્દીઓ બળીને ખાખ થઈ ગયા હતા.ફાયર ડિપાર્ટમેન્ટના જણાવ્યા અનુસાર હોસ્પિટલના આઈસીયુમાં 17 દર્દીઓની સારવાર કરવામાં આવી રહી હતી,શોર્ટ સર્કિટમાંથી સવારે ત્રણ વાગ્યે આગ ફાટી નીકળી હતી,આગને સાડા પાંચ વાગ્યે કાબૂમાં લેવામાં આવી હતી.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર વિજય બલ્લભ હોસ્પિટલના દર્દીઓ નજીકની હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવી રહ્યા છે.ઉચ્ચ અધિકારીઓ ઘટના સ્થળે પહોંચી રહ્યા છે.હજુ સુધી,હોસ્પિટલ મેનેજમેન્ટની બેદરકારી અંગે કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી નથી.અગાઉ,નાસિકની ઝાકિર હુસેન હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન ટાંકી લીક થવાને કારણે 22 કોરોના દર્દીઓનું મોત નીપજ્યું હતું.

ઓક્સિજન ટાંકીમાં લીકેજ થવાને કારણે હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજનનો સપ્લાય અટકી ગયો હતો.આને કારણે હોસ્પિટલમાં દાખલ 22 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.આ દર્દીઓ વેન્ટિલેટર પર હતા.જ્યારે નાસિકની ઝાકિર હુસેન હોસ્પિટલમાં આ અકસ્માત થયો હતો ત્યારે 170 કોરોના દર્દીઓ સારવાર લઈ રહ્યા હતા.

અકસ્માત બાદ મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ આ મામલાની ઉચ્ચ સ્તરીય તપાસના આદેશ આપ્યા હતા.તે જ સમયે, મુખ્યમંત્રીએ અકસ્માતમાં માર્યા ગયેલા લોકોના પરિવારજનોને 5-5 લાખ રૂપિયા આપવાની જાહેરાત કરી હતી.તમામ પ્રયાસો છતાં મહારાષ્ટ્રમાં કોરોનાની ગતિનું નામ નથી લેતું.

છેલ્લા 24 કલાકમાં મહારાષ્ટ્રમાં કોરોનાના 67 હજાર 13 નવા કેસ નોંધાયા છે,જ્યારે કોરોનાને કારણે 568 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.રાજધાની મુંબઇમાં કોરોનાથી 75 લોકોનાં મોત થયાં છે.એક જ દિવસમાં નાગપુરમાં 7334 નવા કેસ નોંધાયા હતા અને કોરોનાને કારણે 110 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Back to top button