Corona VirusIndiaNews

દર્દીને એમ્બ્યુલન્સ મળી નહિ તો,પરિવારના લોકો મૃતદેહને આવી ખરાબ હાલતમાં બાઇક પર લઈ જવા મજબૂર બન્યા ,

કોરોનાએ સમગ્ર દેશમાં ખળભળાટ મચાવી દીધો છે અને આરોગ્ય તંત્રની વ્યવસ્થા દેશના જુદા જુદા રાજ્યોમાં જોવા મળી રહી છે.પરંતુ બિહારના સાસારામમાં એક દર્દીના મોત અને ઇંતજારથી નીતીશ સરકારના વિકાસના દાવાઓ ખુલ્લી પડી ગયા છે.આ તસવીરે ખુદ માનવતાને શરમિંદગી આપી છે.

સાસારામની સદર હોસ્પિટલમાં એક વૃદ્ધ વ્યક્તિના મોત બાદ તેને એમ્બ્યુલન્સ આપવામાં આવી ન હતી.પરિવારને તેમના વૃદ્ધ વ્યક્તિનો મૃતદેહ બાઇક પર લઇ જવાની ફરજ પડી હતી જ્યારે ત્યાં ઉભેલા પોલીસકર્મીઓ મૂંગા દર્શકો રહ્યા.મૃત્યુ પામેલા વડીલનું નામ સીતારામ બતાવામાં આવી રહ્યું છે.

અહેવાલ મુજબ,70 વર્ષિય એક વૃદ્ધ વ્યક્તિની અચાનક તબીયત બગડી હતી,ત્યારબાદ પરિવારે તેને ઉતાવળમાં સદર હોસ્પિટલમાં ખસેડ્યો હતો પરંતુ હોસ્પિટલના ઇમરજન્સી વોર્ડના ગેટ પાસે પહોંચતાની સાથે જ વૃદ્ધનું મોત નીપજ્યું હતું.આ પછી પરિવારમાં ચીસો પડી હતી.જે બાઇક પર પરિવારે બીમાર વૃદ્ધને વચ્ચે બેસાડીને હોસ્પિટલમાં લાવ્યો હતો,ત્યારબાદ તેઓને તેમના જ મૃતદેહને એક જ બાઇક પર મધ્યમાં રાખીને જવા મજબૂર થવું પડ્યું.

વૃદ્ધનું મોત કયા રોગથી થયું તે જાણી શકાયું નહીં કારણ કે સારવાર પહેલા વૃદ્ધાનું મોત નીપજ્યું હતું.આ કિસ્સામાં,જ્યારે અધિકારીઓ સાથે વાત કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો,ત્યારે તેઓએ તેમની પીઠ હટાવી હતી અને કહ્યું હતું કે તેમને આ વિશે કોઈ જાણકારી નથી.

Back to top button