Corona VirushealthIndiaNews

કોરોના ની સારવાર માટે ઓક્સિજન અને રેમડેસીવીર ની ખરેખર જરૂર કોને પડે, AIIMS ના ડોક્ટર રણદીપ ગુલેરિયા એ જણાવ્યું વિગતે

દેશમાં કોરોના ની બીજી લહેરમાં લકો પરેશાન થઇ ગયા છે.લોકો તેમના ઘરોમાં રેમેડિસિવરના ઇન્જેક્શન અને મેડિકલ ઓક્સિજન સિલિન્ડર મૂકી રહ્યા છે. કોરોના વાયરસની બીજી લહેરમાં દેશમાં ઓક્સિજનની તીવ્ર તંગી અને રેમેડ્સવીર દવાની કોને જરૂર છે તેની આવશ્યક માહિતી AIIMS ના ડાયરેક્ટરે આપી છે.

રવિવારે એક વેબિનારને સંબોધતા દિલ્હી એમ્સના ડાયરેક્ટર એઈમ્સના ડાયરેક્ટર રણદીપ ગુલેરિયાએ જણાવ્યું હતું કે કોરોના વાયરસની હાલની હાલતમાં લોકો ગભરાઈ ગયા છે. લોકોએ ઘરે જ ઓક્સીજન સિલિન્ડર લગાડવાનું શરૂ કર્યું છે જેના કારણે અછત સર્જાઈ છે.કોરોના વાયરસ એ એક સામાન્ય ચેપ છે, તે એક સામાન્ય તાવ છે. ૮૫-૯૦ ટકા લોકોમાં સામાન્ય તાવ,શરદી જેવા લક્ષણો જ દેખાય છે જેમાં ઓક્સીજન કે રેમડેસીવીર ની જરૂર પડતી નથી.

ગુલેરિયાએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે જે દર્દીઓ ઘરે છે અને ઓક્સિજન ૯૪ થી વધુ છે, તેમને રેમેડવીરની જરૂર નથી અને જો તમે ત્યારે પણ રેમડેસીવીર લેશો તો નુકસાન વધુ અને ફાયદો ઓછો થશે. વેબિનારમાં મેદાંતા હોસ્પિટલના અધ્યક્ષ ડો.નરેશ ત્રિહને જણાવ્યું હતું કે આપણા સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં ઘણી ઓક્સિજન ક્ષમતા હોય છે, પરંતુ તેમને પરિવહન માટે ટેન્કની જરૂર હોય છે. સરકારે તેની આયાત કરી છે.આવનારા દિવસોમાં સ્થિતિ સુધરશે.

ડિરેક્ટર જનરલ હેલ્થ સર્વિસ ડો.સુનિલ કુમારે કહ્યું કે આ વર્ષે કોરોના ના કેસ આટલા વધવાના બે મુખ્ય કારણો છે, એક તે છે કે આપણે તકેદારી રાખવાનું ભૂલી ગયા છીએ અને રસી અપાવી નહી.રસી સંક્રમણ ઘટાડી શકે છે. એઈમ્સના એચઓડી ઓફ મેડિસિન ડો.નવનીતે કહ્યું કે દિલ્હીમાં આજે પોઝિટિવિટી રેટ 30 ટકા છે, મુંબઇમાં એક દિવસે તે 26 ટકા હતો અને મુંબઈમાં કડક પ્રતીબદંહ લાગ્યા બાદ રેટ ૧૪ ટકા છે.

Back to top button