Corona VirusGujaratIndiaNews

1 તારીખથી 18 વર્ષથી વધુ ઉંમર ના લોકોએ કોરોના ની રસી લેવી હશે તો પહેલા આટલું કરવું પડશે

દેશમાં આગામી 1 મેથી 18 થી 45 વર્ષની વય સુધી ના લોકો માટે કોરોના રસીકરણ શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે. 18 થી 45 વર્ષની વયના લોકોએ કોરોના રસી લેવા માટે કોવિન વેબ પોર્ટલ પર નોંધણી કરાવવી અને રસીકરણ માટે સમય લેવો ફરજિયાત રહેશે કારણ કે કોરોના રસીકરણ કેન્દ્રમાં શરૂઆતમાં નોંધણીની મંજૂરી નથી. સત્તાવાર સૂત્રોએ આજે આ માહિતી આપી હતી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે જોકે 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકો રસીકરણ કેન્દ્રમાં નોંધણી કરાવી રસી લઇ શકે છે.

નોંધનીય છે કે દેશમાં કોરોના વાયરસના કેસોમાં અચાનક થયેલા મોટા વધારાને ધ્યાનમાં રાખીને 1 મેથી 18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના તમામ લોકોને રસી આપવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે એકવાર દરેકને રસી અપાવવાનું શરૂ થતાં રસીઓની માંગમાં વધારો થવાની ધારણા છે. ભીડને કાબૂમાં રાખવાના હેતુથી 18 થી 45 વર્ષની વયના લોકો માટે કોવિન એપ પર નોંધણી કરાવવી અને રસીકરણ માટે સમય લેવો ફરજિયાત કરવામાં આવ્યો છે.

શરૂઆતમાં રસીકરણ કેન્દ્રોમાં નોંધણી કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં જેથી માહોલ બગડે નહ.18 થી 45 વર્ષની વયના લોકો માટે જે રસી અપાવવા માગે છે તેમની નોંધણી પ્રક્રિયા 28 એપ્રિલથી કોવિન પોર્ટલ અને આરોગ્ય સેતુ એપ્લિકેશન પર શરૂ થશે. રસીકરણની પ્રક્રિયા અને રસીકરણ માટે આપવામાં આવતા દસ્તાવેજો સમાન રહેશે.

હાલમાં ખાનગી રસીકરણ કેન્દ્રો લોકોને ડોઝ દીઠ 250 રૂપિયા દરે રસી આપી રહ્યા છે.આ સિસ્ટમ 1 મેથી સમાપ્ત થશે અને ખાનગી હોસ્પિટલોએ રસી ઉત્પાદકો પાસેથી સીધા ડોઝ ખરીદવા પડશે.રાષ્ટ્રીય કોવિડ-19 રસીકરણ વ્યૂહરચના મુજબ, કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા સરકારી રસીકરણ કેન્દ્રોમાં આરોગ્ય કર્મચારીઓને,કેન્દ્રો પોસ્ટ કરેલા કર્મચારીઓ અને 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને મફત રસી આપવામાં આવશે.

Back to top button