Corona VirusInternationalNews

અહિયાં કોરોના હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન ટાંકી વિસ્ફોટ થતાં 82 લોકોના થયા મોત,

કોરોનાએ સમગ્ર દુનિયામાં ખળભળાટ મચાવી દીધો છે,લોકો ઓક્સિજનના અભાવથી પીડાઈ રહ્યા છે.ઇરાક પણ આથી અસ્પૃશ્ય નથી,પરંતુ ઑક્સિજનને લગતી એક ઘટના બની છે જેમાં 82 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.ખરેખર ત્યાંની કોવિડ હોસ્પિટલની ઑક્સિજન ટાંકીમાં થયેલા વિસ્ફોટમાં 82 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં.

એટલું જ નહીં,આ અકસ્માતમાં 110 થી વધુ લોકો ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા છે.ઇરાકના ગૃહ મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર,રાજધાની બગદાગદની ઇબ્ને અલ-ખતીબ કોવિડ હોસ્પિટલની ઓક્સિજન ટાંકીમાં એક મોટો વિસ્ફોટ થયો હતો.જેને પગલે ત્યાં સારવાર લઈ રહેલા 82 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.મીડિયા અને ગૃહ મંત્રાલયના મંત્રી દ્વારા પણ આ ઘટનાની પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે.

અહેવાલ મુજબ,હોસ્પિટલના અધિકારીઓની બેદરકારીને કારણે વિસ્ફોટ થયો અને ત્યાં આગ લાગી.મળતી માહિતી મુજબ ઇબ્ને અલ-ખતીબ હોસ્પિટલના કોરોના વોર્ડમાં ઓક્સિજન સિલિન્ડરમાં વિસ્ફોટ થયો હતો.ઇરાકના વડાપ્રધાને આ ઘટના માટે જવાબદાર અધિકારીઓને તાત્કાલિક અસરથી નોકરીમાંથી કાઢી મૂક્યા.

તે સમયે જ્યારે કોવિડ હોસ્પિટલમાં આ અકસ્માત સર્જાયો હતો,ત્યારે કોરોના વાયરસથી ગંભીર રીતે સંક્રમિત ઓછામાં ઓછા 28 દર્દીઓ વેન્ટિલેટર પર હતા.આ માહિતી ઇરાકના સ્વતંત્ર માનવ અધિકાર પંચના પ્રવક્તા,અલી અલ-બયાતી દ્વારા આપવામાં આવી છે.હાદ્સાનો વીડિયો બતાવવામાં આવ્યો છે.

જેમાં ફાયર ફાઇટરો આગને કાબૂમાં કરી રહ્યા છે અને દર્દીઓને તેમના સંબંધીઓથી બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.ઇરાકની હોસ્પિટલોમાં દાયકાઓના સંઘર્ષ અને અશાંતિને કારણે,દવાઓ અને હોસ્પિટલના પલંગના અભાવથી પીડાઈ રહી છે.

Back to top button