Corona VirusIndiaNews

ઘરની અંદર પણ માસ્ક પહેરવાનો સમય આવી ગયો છે,આ અંગે નીતિ આયોગે શું કહ્યું જાણો,

કોરોના મહામારી વચ્ચે,કેન્દ્ર સરકારે કહ્યું કે ભારતમાં પર્યાપ્ત તબીબી ઓક્સિજન ઉપલબ્ધ છે,પરંતુ તેનો પડકાર છે કે તેમને હોસ્પિટલો સુધી પહોચાડવા એક ચુનૌતી છે.ગૃહ મંત્રાલયના સચિવ પિયુષ ગોયલે કહ્યું,ઓક્સિજન માટે ગભરાવાની જરૂર નથી.અમે તેના પરિવહનના મુદ્દાને હલ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ.

ભારત વિદેશથી ઓક્સિજન ટેન્કરો ખરીદી અથવા ભાડે લઈ રહ્યું છે.ઓક્સિજન ટેન્કરનું પરિવહન એ એક મોટો પડકાર છે.તેમણે કહ્યું,સરકાર જીપીએસ દ્વારા ઓક્સિજન વહન કરતા ટેન્કરોની તપાસ કરી રહી છે.સરકારે કહ્યું કે તે સમય આવી ગયો છે જ્યારે લોકો ઘરની અંદર પણ માસ્ક પહેરવાનું શરૂ કરે.પરંતુ આનાથી ગભરાવાની જરૂર નથી.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે મહિલાઓ પિરિયડ્સ દરમિયાન COVID-19 રસી લઈ શકે છે.નીતી આયોગના સભ્ય ડો.વી.કે.પૌલે કહ્યું કે,આ COVID-19 ની પરિસ્થિતિમાં બિનજરૂરી રીતે બહાર ન જશો.માસ્ક પણ ઘરની અંદર પહેરવા જોઈએ.મહેમાનોને તમારા ઘરે આમંત્રિત ન કરો.COVID-19 રસીકરણની ગતિ ઓછી થશે નહીં.

કેન્દ્રએ કહ્યું હતું કે સંશોધનમાં બતાવ્યું છે કે એક વ્યક્તિ 30 દિવસમાં 406 લોકોને સંક્રમિત કરી શકે છે.મહારાષ્ટ્ર સહિત આઠ રાજ્યોમાં કોરોના વાયરસના 1 લાખથી વધુ સક્રિય કેસ છે.1 લાખથી વધુ સક્રિય કેસ ધરાવતા રાજ્યોમાં મહારાષ્ટ્ર,ઉત્તર પ્રદેશ,કર્ણાટક,કેરળ,રાજસ્થાન,છત્તીસગઢ,ગુજરાત અને તમિળનાડુ છે.

Back to top button