Corona VirusDelhiIndiaNews

રાહતના સમાચાર : આ હોસ્પીટલને 2 ટન ઑક્સીજનનો જથ્થો મળ્યો,

દિલ્હીની સર ગંગારામ હોસ્પિટલમાં મંગળવારે સવારે બે ટન પ્રવાહી તબીબી ઓક્સિજન પ્રાપ્ત થયું છે.હોસ્પિટલના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ હવે “છેલ્લા કેટલાક દિવસો” કરતા “સારી સ્થિતિ” માં છે.થોડા દિવસો પહેલા જીવનદાયિની ગેસની અછતને કારણે હોસ્પિટલમાં સંકટ સર્જાયું હતું.

હોસ્પિટલે કહ્યું કે તેમાં 6000 ક્યુબિક મીટર ઓક્સિજન છે જે 10 કલાક સુધી ટકી શકે છે, જ્યારે એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે,”અમને 27 એપ્રિલના રોજ સવારે 6 વાગ્યે બે ટન પ્રવાહી તબીબી ઓક્સિજન મળ્યો છે.ગઈકાલે અમને 10 ટન પ્રવાહી તબીબી ઓક્સિજનથી ભરેલું ટેન્કર મળ્યું.

છેલ્લા કેટલાક દિવસો કરતા હવે અમે સારી સ્થિતિમાં છીએ અને આશા રાખીએ કે પરિસ્થિતિઓ વધુ સારી રહેશે.”હોસ્પિટલમાં દરરોજ 11,000 ઘનમીટર પ્રવાહી તબીબી ઓક્સિજનની જરૂર હોય છે અને દરરોજ 10,000 ક્યુબિક મીટર ઓક્સિજનનો વપરાશ થાય છે.તમને જણાવી દઈએ કે શુક્રવારે 25 દર્દીઓનાં મોત હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજનના અભાવને કારણે થયાં હતાં.

Back to top button