Corona VirusIndiaNews

18 વર્ષથી ઉપરના લોકો માટે રસીકરણ રજીસ્ટ્રેશન ચાલુ, ફક્ત આ 2 એપ્લીકેશન દ્વારા જ રજીસ્ટ્રેશન કરી શકશો,

કોરોના વાયરસ રસીકરણનો આગામી તબક્કો 1 મે થી શરૂ થશે અને આ તબક્કા હેઠળ હવે 18 વર્ષની વય જૂથના લોકોને કોરોના રસી આપવામાં આવશે.કોરોના રસીકરણ નોંધણી પ્રક્રિયા શરૂ થઈ છે અને જે લોકો આ રસી લેવા માંગે છે.તેઓ સરળતાથી પોતાની નોંધણી કરાવી શકે છે અને 1 મે ના રોજ કોરોના રસી લઈ શકે છે.

એવી અપેક્ષા છે કે દરરોજ લગભગ 60 થી 70 લાખ લોકો નોંધણી કરાવશે.સરકારના જણાવ્યા અનુસાર 1 મે થી 18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના તમામ લોકોને રસીકરણ શરૂ કરવામાં આવશે.દરેકને નોંધણી કરાવવી ફરજિયાત રહેશે.ઓનલાઇન રજીસ્ટ્રેશન વિના રસીકરણ કરી શકાતું નથી.રસીકરણ સંબંધિત તમામ માહિતી આરોગ્ય સેતુ એપ્લિકેશન પર આપવામાં આવી છે.

કોવિડ એપ અને આરોગ્ય સેતુ દ્વારા પરિવારના ચાર સભ્યોની કોરોલા રસીકરણ કરાવી શકાય છે.એપ્લિકેશનની મુલાકાત લઈને રસીકરણ સ્લોટ્સ બુક કરાવી શકાય છે.એટલું જ નહીં,જો કોઈ રસીકરણ સ્લોટ બદલવા અથવા રદ કરવા માંગે છે.ત્યારબાદ તેનો વિકલ્પ પણ આપવામાં આવશે.

તમને જણાવી દઈએ કે રસીકરણ પહેલા રસી કેન્દ્રમાં જઈને નોંધણી કરાવી શકાતી હતી અને ત્યારબાદ જ રસી આપવામાં આવી હતી.પરંતુ 1 મે થી રસી કેન્દ્રમાં જઇને રસીકરણ કરવામાં આવશે નહીં.કોવિડ એપના ચીફ આર.એસ.શર્માના જણાવ્યા અનુસાર,આ પ્લેટફોર્મ દ્વારા કોઈ મુશ્કેલી વિના રજીસ્ટ્રેશન અને રસીકરણ કરાવી શકાય છે.

રસીકરણ કેન્દ્રમાં સામાજિક અંતર જાળવવું જોઈએ અને તે જ સમયે મોટી સંખ્યામાં લોકો ત્યાં પહોંચવા માટે સમર્થ ન હોવા જોઈએ.તેથી,સીધી રસી કેન્દ્રમાં જઇને રસીકરણ કરાવવા પર પ્રતિબંધ છે.ઘણા રાજ્યોએ તેમના પોતાના પર મફત રસી પણ જાહેર કરી છે.

એટલે કે,18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને નિ:શુલ્ક કોરોના રસી આપવામાં આવી રહી છે.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે,કોરોનાને ફેલાતો રોકવા માટે,ભારતમાં રસીકરણ ઝડપી ગતિએ કરવામાં આવી રહ્યું છે અને સરકારનું લક્ષ્ય છે કે દેશની વ્યક્તિને 15 ઓગસ્ટ સુધીમાં રસી અપાય.

Back to top button