India

કોરોના ના પ્રકોપ ને કારણે ચારધામ યાત્રા સ્થગિત

કોરોના સંકટને કારણે આ વર્ષે પણ સામાન્ય મુસાફરો ચાર ધામની યાત્રા કરી શકશે નહીં. કોરોનાના વધતા જતા કેસોને જોતા ઉત્તરાખંડ સરકારે ચારધામ યાત્રા સ્થગિત રાખવાનો નિર્ણય લીધો છે. ઉત્તરાખંડના મુખ્યમંત્રી તીરથસિંહ રાવતે આજે આ માહિતી આપી. આવતા મહિને ચાર ધામ યાત્રા શરૂ થવાની હતી. સરકારના જણાવ્યા અનુસાર બદરીનાથ, કેદારનાથ, ગંગોત્રી અને યમુનોત્રીમાં માત્ર પૂજારીઓને ધાર્મિક વિધિ અને પૂજા-અર્ચના કરવાની છૂટ આપવામાં આવશે. દર વર્ષે દેશભરમાંથી લાખો શ્રદ્ધાળુઓ ચાર ધામ યાત્રા પર ઉત્તરાખંડ પહોંચે છે.

આવતા મહિને ચાર ધામ યાત્રા શરૂ થવાની હતી. યાત્રામાં, ભક્તો ઉત્તરાખંડમાં બદ્રીનાથ, કેદારનાથ, ગંગોત્રી અને યમુનોત્રીની મુલાકાત લે છે. દર વર્ષે લાખો લોકો આ યાત્રા પર પહોંચે છે. આ યાત્રા અક્ષય તૃતીયાના દિવસે 14 મેના રોજ યમુનોત્રી મંદિરના દરવાજા ખોલવાની સાથે શરૂ થવાની હતી.

ગંગોત્રીની ખીણો 14 મેના રોજ ખુલશે, 17 મેના રોજ કેદારનાથ મંદિરની ખીણો અને 18 મેના રોજ બદ્રીનાથ મંદિરની ખીણો. જો કે, આ વખતે પૂજારી જ પૂજા-અર્ચના કરશે અને સામાન્ય લોકોને મુસાફરી કરવાની છૂટ રહેશે નહીં. તાજેતરમ ઉત્તરાખંડમાં કુંભનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, ત્યારબાદ રાજ્યમાં અચાનક કેસમાં વધારો થયો હતો. વડા પ્રધાનની વિનંતી પર મુખ્ય અખાડાઓ એ સમય પહેલા પાછા જવાનું એલાન કર્યું.

આ જોતા રાજ્ય સરકારે ચારધામ યાત્રા પણ મુલતવી રાખવાનો નિર્ણય લીધો હતો. કુંભના અંત સાથે હરિદ્વારમાં કેટલાક સ્થળોએ 5 મે સુધી કર્ફ્યુ જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. આ સાથે લૂક્સર, રૂરકી અને ભગવાન પુરમાં પણ કોરોના કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે. રાજ્યમાં હાલમાં ચેપના કુલ કેસો 1.6 લાખને વટાવી ગયા છે. તે જ સમયે, મૃતકોની સંખ્યા 2 હજારથી પણ વધુ પહોંચી ગઈ છે. રાજ્યમાં હાલમાં 43 હજારથી વધુ સક્રિય કેસ છે. કોરોનાથી સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત રાજધાની દહેરાદૂન છે, ત્યારબાદ હરિદ્વાર અને નૈનિતાલ છે.

Back to top button