IndiaMadhyapradeshNews

લગ્નનો માહોલ શોકમાં ફેરવાઈ ગયો,લગ્નના થોડા કલાકોમાં જ અકસ્માત થતાં મહિલા વિધવા થઇ ગઈ,જાણો આ દુઃખદ ઘટના

લગ્ન જીવન સુખ અને આનંદની વાત છે.પરંતુ મધ્યપ્રદેશના ભીંડ જિલ્લામાં લગ્નની ખુશી શોકમાં ફેરવાઈ ગઈ હતી તમને જણાવી દઈએ કે અહીં વરરાજા એક માર્ગ અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામ્યા.આ ભયંકર અકસ્માત મંગળવારે બપોરે કિનોથા ગામ નજીક અટેર પોરસા હાઇવે પર બન્યો હતો.

ખરેખર,ભીંડની ક્રિષ્ના કોલોનીમાં રહેતા સોનુ વાલ્મિકીના લગ્ન મુરેના જિલ્લાના પોરસાના કન્નૌ ગામમાં થયા હતા.સોમવારે જ વરરાજા લગ્નની શોભાયાત્રા લઇને કનોટ ગયો હતો.અહીં તમામ રીતરિવાજ સાથે લગ્ન કરવામાં આવ્યા હતા.ત્યારબાદ મંગળવારે સવારે વિદાયનો સમય આવ્યો.આવી સ્થિતિમાં સોનુ તેની કાકીના પુત્ર અરુણ (20),અર્જુન (22) રહેવાસી નાદિયાગાંવ,મનીષ (18),અભિષેક (5) રહેવાસી મુરલીપુરા,ભાભી રાજ (26) સાથે કાર સજ્જા કરવા પોરસા ગયો હતો.

આ કાર ડ્રાઇવર વિરેન્દ્ર ચલાવી રહ્યો હતો,જે હાઉસિંગ બોર્ડ કોલોનીનો છે.ગાડી હાઇવે પર ગામની બહાર નીકળતાંની સાથે જ તેઓએ સામેથી જોરથી આવી રહેલી કારને ઓવરટેક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.બસ આ કારણે સોનુની કાર કંટ્રોલમાંથી બહાર નીકળી ગઈ અને જઇને ઇલેક્ટ્રિક પોલમાં ટકરાઈ.ટક્કર એટલી જોરદાર હતી કે કાર બે ભાગમાં વહેંચાઈ ગઈ.આ અકસ્માતમાં કારમાં હાજર તમામ લોકો ઘાયલ થયા હતા.

દરમિયાન ત્યાંથી પસાર થતા લોકોએ અકસ્માતની માહિતી 100 નંબર પર ડાયલ કર્યો હતો.આ પછી પોલીસ ઘટના સ્થળે આવી હતી અને બધાને સ્થાનિક આરોગ્ય કેન્દ્રમાં દાખલ કર્યા હતા.તમામ ઇજાગ્રસ્તોમાં સોનુની હાલત નાજુક હતી.આવી સ્થિતિમાં તેમને ગ્વાલિયર રિફર કરવામાં આવ્યા હતા.પરંતુ તે રસ્તામાં જ મરી ગયો.

બીજી તરફ વરરાજાના મોતની જાણ થતાં જ પરિવારજનોમાં અરાજકતા ફેલાઇ છે.લગ્નજીવનની ખુશી એક પળમાં શોકમાં ફેરવાઈ ગઈ.બધા રડ્યા પછી પરેશાન હતા.લગ્નના થોડા કલાકોમાં જ દુલ્હન વિધવા બની ગઈ. જેણે પણ આ ઘટનાની વાત સાંભળી તે કહેવા લાગ્યો, ‘હે ભગવાન,આ કેવા પ્રકારની માયા છે?’ નવું બનેલું દંપતીનું ઘર સ્થાયી થાય તે પહેલાં જ તે ખાખ થઈ ગયું હતું.

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે આ ઘટના ખૂબ જ દુખદ હતી.જો કે આપણે બધાએ પણ આમાંથી પાઠ લેવો જોઈએ.વાહન ચલાવતા સમયે વ્યક્તિએ હંમેશાં સંયમ અને સમજદારીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.ઉતાવળ ન કરવી.આમાં થોડી બેદરકારી ઘણા લોકોને મારી શકે છે.હાઈસ્પીડ ડ્રાઇવરોને આ ઘટના અંગે ચેતવણી આપવી જોઇએ.

Back to top button