Ajab GajabInternational

ઓનલાઈન ક્લાસ દરમિયાન શિક્ષક પણ લાઈવ હતા,અચાનક પત્ની સાથે આવી હાલતમાં કર્યા ખરાબ કામ અને વિદ્યાર્થીઓ જોતાં રહ્યા છતાં પણ,

કોરોના કાળમાં,હવે મોટાભાગના લોકો ઘરેથી કામ કરી રહ્યા છે અને આ સમય દરમિયાન,અધિકારીઓ,નેતાઓ અને બાળકોના વર્ગોની મીટિંગ્સ ઑનલાઇન કરવામાં આવી રહી છે.બેઠક દરમિયાન અનેક ઘટનાઓ બની છે જે લોકો માટે શરમજનક બાબત બની છે.આવો જ એક કિસ્સો કોલમ્બિયાથી બહાર આવ્યો છે,જ્યાં એક શિક્ષકનું આવું કૃત્ય વાયરલ થઈ રહ્યું છે,જેનું તેમને ખુદ દુ:ખ થશે.

એક અહેવાલ મુજબ,આ કેસ કોલમ્બિયાની કેથોલિક સ્કૂલનો છે.એક શિક્ષકે તેમનો ઑનલાઇન વર્ગ જેવો પૂરો કર્યો,ત્યાં જ તેમની પત્ની તેમની પાસે આવી.શિક્ષક પોતાનો ઑનલાઇન ઝૂમ વર્ગ બંધ કરવાનું ભૂલી ગયા હતા.આ સમય દરમિયાન,શિક્ષક તેમની પત્ની સાથે રોમાંસ કરતા જોવા મળ્યા હતા..પરંતુ તે સ્ક્રીન પર જોતાની સાથે જ સમજી ગયા કે તે પોતાનો ઑનલાઇન ઝૂમ વર્ગ બંધ કરવાનું ભૂલી ગયા.

તેમણે બંધ કર્યું પણ આ ઘટના ત્યાં સુધીમાં વાયરલ થઈ ગઈ હતી.શિક્ષકને તેમની ભૂલનો અહેસાસ થયો.તેમને અહેસાસ થયો કે આવું ન થવું જોઈએ.આ પછી શિક્ષકે પણ માફી માંગી.આ વિડિયો પછી,તેમણે એમ પણ કહ્યું કે તે ચોક્કસપણે મારી ભૂલ હતી,કારણ કે મને ખ્યાલ નહોતો કે ક્લાસના અંતમાં હજી કેમેરો ચાલુ હતો.શિક્ષકે વધુમાં કહ્યું કે,કોઈપણ ક્ષણે મેં આ હેતુપૂર્વક કર્યું નથી.

તે આકસ્મિક હતું. હું ગુના બદલ માફી માંગુ છું.જો કે,તે કેથોલિક સ્કૂલના આચાર્યએ ઘટના અંગે તપાસ શરૂ કરી છે.શાળાના આચાર્યએ એક નિવેદન બહાર પાડીને જણાવ્યું હતું કે,આ એક ગંભીર બાબત છે જેમાં વર્ગના પ્રભારી શિક્ષકે અયોગ્ય કામગીરી કરી હતી જે કેટલાક વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા રેકોર્ડ કરાઈ હતી.આ ઘટનાની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો જ્યારે કેનેડામાં કોઈ ધારાસભ્યને ભૂતકાળમાં જ્યારે ડિજિટલ મીટિંગમાં વગર કપડાએ પહોંચ્યા ત્યારે તેમને શરમનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.સાંસદ હાઉસ ઑફ કોમન્સની ડિજિટલ મીટિંગ માટે પહોંચ્યા હતા.જો કે મીટિંગમાં હાજર લોકો તેમને નગ્ન હાલતમાં જોઇને આશ્ચર્યચકિત થયા.

આ સાંસદનું નામ વિલિયમ મોસ છે.તે 2015 થી પોન્ટિએકના ક્યુબિક જિલ્લાનું પ્રતિનિધિત્વ કરી રહ્યું છે.તેમનો એક સ્ક્રીનશોટ વાયરલ થઈ રહ્યો છે,જેમાં તે ડેસ્કની પાછળ ઉભા છે અને જ્યારે તેમને ખબર પડી કે તે કપડા વગરની મીટિંગમાં છે,ત્યારે તે પોતાના ખાનગી ભાગને સ્માર્ટફોનથી ઢાંકવાનો પ્રયત્ન કરે છે.

અમોસે એક ટ્વીટની મદદથી આ ઘટના અંગે માફી માંગી હતી અને કહ્યું કે દુર્ભાગ્યે તે ભૂલ હતી.જોગિંગથી પાછા ફર્યા પછી,જ્યારે હું મારી ભૂલથી વિડિયો ચાલુ કરું છું ત્યારે હું કાર્યસ્થળ પર પહેરવાનાં કપડાં બદલી રહી હતી.હું આ અજાણતાં ભૂલ માટે હાઉસ ઑફ કોમન્સના મારા સાથીદારોની માફી માંગું છું.

આ અગાઉ,બીજો એક કિસ્સો સામે આવ્યો જ્યારે દક્ષિણ આફ્રિકામાં એક નેતાની પત્ની કપડા વિના પતિની પાછળ નગ્ન અવસ્થામાં ઉભી હતી.બેઠકમાં ઉપસ્થિત બાકીના નેતાઓ અને સાંસદોએ તે જ સમયે નેતાને કહ્યું કે તમારી પત્ની દરેકને કપડાં વિના સ્ક્રીન પર દેખાઈ રહી છે,જેનાથી તેઓ ખૂબ જ શરમજનક બની ગયા હતા.

જ્યારે નેતાને આ વાતની ખબર પડી,ત્યારે તેમણે પોતાના ચહેરાને હાથથી ઢાંકી દીધા અને માફી માંગવાનું શરૂ કર્યું.તેમણે કહ્યું,’હું ખૂબ જ દિલગીર છે.હું કેમેરા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યો હતો અને મેં પાછળ જોયું નહીં,હું ખૂબ શરમ અનુભવું છું.’

Back to top button