BusinessIndiaNews

રોકાણ માટે તૈયાર થઈ જાઓ, Zometo લાવી રહી છે 8,250 કરોડ રૂપિયાનો IPO,જાણો વિગતે

ફૂડ ડિલીવરી સ્ટાર્ટઅપ કંપની Zometo એ IPO માટે જરૂરી દસ્તાવેજો બાજાર નિયમનકાર સેબીને સુપરત કર્યા છે.આ IPO સાથે,કંપની 1.11 અરબ ડોલર એટલે કે રૂ.8,250 કરોડનું રોકાણ વધારશે.IPO લેવા માટે Zometo ને એપ્રિલમાં,ખાનગી કંપનીમાંથી જાહેર કંપનીમાં પરિવર્તન કરવાનું કામ કર્યું.

તેથી,કંપનીએ તેનું નામ પણ Zometo લિમિટેડથી બદલીને ઝોમેટો પ્રાઈવેટ લિમિટેડ કર્યું છે.Zometo માં ઇન્ફો એજનો પણ હિસ્સો છે.IPO દરમિયાન,તેમણે Zometo માં 750 કરોડ રૂપિયાના શેર વેચવાનું પણ નક્કી કર્યું છે અને તેને Zometo ના ડિરેક્ટર બોર્ડ દ્વારા પણ મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

Zometo ની પેરેન્ટ કંપની ઇન્ફો એજને માહિતી આપી છે કે તે ‘ઑફર ફોર સેલ’ માટે 750 કરોડ રૂપિયાના શેર્સ રાખશે.તે જ સમયે IPO દરમિયાન Zometo કંપનીના નવા ઇક્વિટી શેર પણ રજૂ કરશે.Zometo ના સ્થાપક અને CEO દીપિંદર ગોયલે ગયા વર્ષે કંપનીના કર્મચારીઓને એક ઇ-મેઇલ મોકલ્યો હતો જેમાં માહિતી આપવામાં આવી હતી કે કંપની નવા રોકાણ વધારવા માટે IPO મેળવી શકે છે.

ત્યારબાદ તેમણે તેને 2021 ના ​​પહેલા ભાગમાં લાવવાનું કહ્યું હતું.આવી સ્થિતિમાં,આગામી બે મહિનામાં કંપનીનો IPO આવે તેવી સંભાવના છે.હાલમાં,Zometo નું વર્તમાન બજાર મૂલ્ય 5.4 અરબ ડોલર છે.

Back to top button