DelhiIndia

ઓક્સિજન ની અછત ને કારણે દિલ્હી ની એક જ હોસ્પિટલમાં ડોકટર સહીત 12 ના મોત

રાજધાની દિલ્હી ની બત્રા હોસ્પિટલમાં ગેસ્ટ્રોએન્ટેરોલોજી વિભાગના વડા સહિત 12 કોરોના દર્દીઓનું ઓક્સિજનના અભાવને કારણે મોત નીપજ્યું હતું. બત્રા હોસ્પિટલના અધ્યક્ષ ડો.એસ.એલ.ગુપ્તાએ આ માહિતી આપી છે. ડોક્ટર એસ.સી.એલ.ગુપ્તાએ માહિતી આપી હતી કે અન્ય પાંચ ગંભીર દર્દીઓને બચાવવા પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે.

પાટનગરની વિવિધ હોસ્પિટલોએ ગત સપ્તાહે કહ્યું હતું કે ઓક્સિજન સપ્લાય ખતમ થવાની આરે છે. દિલ્હી સરકાર પણ સતત કહે છે કે તેને તેના ભાગનું ઓક્સિજન નથી મળી રહ્યું. દિલ્હી હાઈકોર્ટે બત્રા હોસ્પિટલની ઘટનાને ધ્યાનમાં લેતાં નારાજગી વ્યક્ત કરી છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટે કહ્યું કે કેન્દ્રએ ઓક્સિજનની વ્યવસ્થા કરવી પડશે.

શું લોકો મરતા લોકોને જોઈને આંધળા થઈ શકે છે? કોર્ટે કહ્યું કે દિલ્હીને ફાળવેલ ઓક્સિજન આપવાની કેન્દ્ર સરકારની જવાબદારી છે. પાણી માથા ઉપર ગયો છે, તરત જ મધ્ય દિલ્હીને ઓક્સિજન આપો. કોર્ટે કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકારે દિલ્હીને આજે 490 મેટ્રિક ટન ઓક્સિજન આપવું જોઈએ. કેન્દ્રમાં ઓક્સિજનની વ્યવસ્થા કરવી પડશે.

દિલ્હી હાઈકોર્ટે શનિવારે દિલ્હીને ફાળવવામાં આવેલા ઓક્સિજનમાંથી 490 મેટ્રિક ટન ઓક્સિજન સપ્લાય કરવા કેન્દ્રને નિર્દેશ આપ્યો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે આવું ન કરવા બદલ તેને તિરસ્કારની કાર્યવાહીનો સામનો કરવો પડશે. કોર્ટે અહીં બત્રા હોસ્પિટલમાં ઓક્સિજન સપ્લાયના અભાવે આઠ લોકોના મોતની નોંધ લીધી હતી.

Back to top button