BollywoodCrimeIndiaNews

મિલકત માટે આ ખૂબસૂરત અભિનેત્રીની કરવામાં આવી હત્યા,સમગ્ર ઘટના જાણીને સ્તબ્ધ રહી જશો,

હિન્દી સિનેમામાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ છે જેનું દુ:ખદ અવસાન થયું છે.આ સૂચિમાં દિવ્ય ભારતી,પરવીન બાબી સિવાય અભિનેત્રી પ્રિયા રાજવંશના નામમાં જય પણ શામેલ છે.પ્રિયા રાજવંશ હકીકત,હીર રંઝા,હિન્દુસ્તાન કી કસમ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કરી ચુકી છે.પ્રિયા રાજવંશનું જીવન કોઈ ફિલ્મની કહાનીથી ઓછું નહોતું.

જ્યારે પ્રિયાની ફિલ્મી કારકીર્દિની શરૂઆત સારી હતી, પરંતુ તેનો અંત ખૂબ જ ભયાનક હતો.27 માર્ચ 2000 ના રોજ પ્રિયાની હત્યા કરવામાં આવી હતી.પ્રિયા રાજવંશનો જન્મ હાલના પાકિસ્તાનના પંજાબ પ્રાંતના જેલમમાં થયો હતો.પરિવારના સભ્યોએ વીરા સુંદરસિંહ નામ આપ્યું હતું.તેના પિતા વન વિભાગમાં નોકરી કરતા હતા.પ્રિયાનો પ્રારંભિક અભ્યાસ હિમાચલમાં થયો હતો.

નોકરીના સંબંધમાં તેના પિતાને લંડન જવાની તક મળી અને ત્યારબાદ પ્રિયા પણ ત્યાં રહેવા ગઈ.તેમણે લંડનની રોયલ એકેડેમી ઑફ ડ્રામેટિક આર્ટમાંથી સ્નાતક થયા.જ્યારે તે 22 વર્ષની હતી અને લંડનમાં,એક ફોટોગ્રાફર દ્વારા લેવાયેલ ફોટો હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પહોંચ્યો.અહીં જ તેમની તસવીર જાણીતા ફિલ્મ નિર્માતા ઠાકુર રણબીર સિંહ સુધી પહોંચી,જેમણે તેમને દેવ આનંદના ભાઈ દિગ્દર્શક ચેતન આનંદ સાથે પરિચય કરાવ્યો.

ચેતનને તેને 1964 માં ફિલ્મ હકીકત ફિલ્મમાં કાસ્ટ કરી હતી જે હિટ સાબિત થઈ હતી.ત્યારબાદ તેમણે છ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું,જેની દિગ્દર્શન ચેતન આનંદ દ્વારા કરાઈ હતી.દરમિયાન,ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન ચેતન અને પ્રિયા વચ્ચેની નિકટતા વધવા લાગે છે.ચેતન પહેલાથી જ પરિણીત હતો પરંતુ તેની પત્ની સાથેના સંબંધ સારા નહોતા.બંને અલગ રહેતા હતા.

ચેતનનાં બંને પુત્રો કેતન અને વિવેક તેમની માતા સાથે રહેતા હતા.એવું કહેવામાં આવે છે કે પ્રિયા અને ચેતન લગભગ 25-27 વર્ષ સુધી સાથે રહેતા હતા પરંતુ તેઓએ લગ્ન કર્યા ન હતા.ચેતન પ્રિયાને એટલો ઇચ્છતો હતો કે તેમણે મુંબઈના જુહુમાં ખાસ કરીને પ્રિયા માટે લક્ઝુરિયસ બંગલો ખરીદ્યો.તેમનું જીવન સારી રીતે પસાર થઈ રહ્યું હતું.

ચેતનનું 1997 માં નિધન થયું હતું અને પછી તેમની મરજીથી જાહેર થયું કે તેણે પોતાની અડધી સંપત્તિ પ્રિયાને આપી દીધી હતી.પ્રિયાની ઇચ્છામાં સામેલ થવાથી ચેતનના બંને પુત્રો ગુસ્સે થયા હતા.આ બાબતે ઘરમાં ઝઘડો થયો હતો.તેને લાગ્યું કે પ્રિયા તેના પરિવારનો ભાગ નથી,તેથી તેણે ઇચ્છામાં ભાગ ન લેવો જોઇએ.

આથી ગુસ્સે થઈને ચેતનનાં બંને પુત્રો પ્રિયાની હત્યા કરવાની યોજના ઘડી રહ્યા હતા.ચેતન આનંદના બંને પુત્રોએ પ્રિયાની હત્યા માટે નોકરોને પૈસાની લાલચ આપી હતી.દાસી અને નોકરાણીએ સંમતિ આપી અને તેનું ગળું કાપી નાખવાની યોજના બનાવી.26 માર્ચ 2000 ની રાત્રે માલા ચૌધરી ચામાં કેટલીક માદક દ્રવ્યો ભળીને પ્રિયાને આપે છે.

જ્યારે પ્રિયા બેભાન અવસ્થામાં છે ત્યારે અશોકન સ્વામીએ તેનું ગળું દબાવ્યું હતું.દરમિયાન,માલા ચૌધરીને લાગે છે કે પ્રિયા જીવિત છે,ત્યારબાદ તે બાથરૂમમાં જાય છે અને તેને બે-ત્રણ વાર લોન્ડ્રી પટ્ટાથી માથા પર મારે છે.જે બાદ પ્રિયાનું મોત નીપજ્યું હતું.27 માર્ચની સવારે પડોશીઓને ખબર પડી કે પ્રિયાનું અવસાન થયું છે.

પોસ્ટ મોર્ટમ રિપોર્ટમાં ખુલાસો થયો છે કે પ્રિયા રાજવંશની ગળું દબાવીને હત્યા કરવામાં આવી હતી.પહેલા તો ચેતન આનંદના બંને પુત્રો નોકરો ઉપર આરોપ લગાવતા રહે છે,પરંતુ પોલીસે કડક પૂછપરછ કરતાં તેઓ તૂટી ગયા હતા.પોલીસે ચેતનના બંને પુત્રો અને એક નોકરડીની ધરપકડ કરી હતી.જો કે,બાદમાં તેને જામીન પર મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો.હાલ આ મામલો કોર્ટમાં ચાલી રહ્યો છે.

Back to top button