Corona VirusIndiaNews

લોકોએ માનવતાને શરમમાં મૂકીને કાળાબજારી ચાલુ રાખી : એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઇવરે ફક્ત 2 કી.મી ના 8,500 લીધા,

કોરોના જેવી મહામારીના સમય દરમિયાન,કેટલાક લોકો કાળા બજાર અને મનમાની પર ઉતરી આવ્યા છે.આવા સમયે એમ્બ્યુલન્સના ચાલકો હવે પોતાની મનમાની મુજબ રુપિયા વસૂલતા હોય છે.કોવિડ દર્દીને બીજી હોસ્પિટલમાં ખસેડવાના બદલામાં 10 ગણા વધુ પૈસા વસૂલ કરવા બદલ એમ્બ્યુલન્સ ચાલકની સરિતા વિહાર પોલીસ સ્ટેશનની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

આરોપીની ઓળખ ગાઝિયાબાદના શિવ મંદિર કોલોનીના રહેવાસી પ્રમોદ કુમાર તરીકે થઈ છે.પોલીસે આરોપીની એમ્બ્યુલન્સ પણ કબજે કરી છે.આરોપીએ કોવિડ દર્દીને એપોલો હોસ્પિટલથી હોલી ફેમિલી હોસ્પિટલમાં ખસેડવા માટે 8,500 રૂપિયા વસૂલ્યા હતા.પોલીસે તેની સામે ખંડણી અને છેતરપિંડીનો ગુનો નોંધી તેની ધરપકડ કરી હતી.બાદમાં તેને જેલમાં મોકલી દેવાયો હતો.

પોલીસ આ મામલે તપાસ કરી રહી છે.દક્ષિણ-પૂર્વ જિલ્લા પોલીસ ઉપાયુક્ત આર.પી.મીણાએ જણાવ્યું હતું કે શુક્રવારે ઇર્શાદ નામનો વ્યક્તિ સરિતા વિહાર પોલીસ સ્ટેશન પહોંચ્યો હતો અને પોતાની ફરિયાદ રજૂ કરી હતી.તેણે જણાવ્યું કે તે તેના પરિવારને એપોલો હોસ્પિટલથી હોલી ફેમિલી હોસ્પિટલમાં લઈ ગયો છે.

બદલામાં એમ્બ્યુલન્સ ચાલકે બે કિલોમીટર માટે માત્ર 8500 રૂપિયા માંગ્યા.પીડિતાએ આરોપીઓનો મોબાઇલ નંબર પણ પૂરો પાડ્યો હતો.પોલીસે તુરંત જ કેસ નોંધીને તપાસ શરૂ કરી હતી.પોલીસ ડેપ્યુટી કમિશનર જાતે આરોપીઓ સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની વાત કરી હતી.

એસઆઈ સતીષ ભાટી,એએસઆઈ લાઇક અલી અને અન્યની એક ટીમ તાત્કાલિક તપાસ માટે તૈનાત કરવામાં આવી હતી.ફરિયાદીની પૂછપરછ કર્યા બાદ પોલીસ ટીમે આરોપી એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઇવરને બનાવટી ગ્રાહક બનીને ફોન કર્યો હતો.દર્દીને એપોલોથી હોળી પરિવારમાં લઈ જવાની વાત કરવામાં આવી હતી.આરોપી તૈયાર થઈ ગયો.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે કોઈપણ દર્દીને પાંચ કિલોમીટરની ત્રિજ્યામાં ખસેડવા માટે 9500 રૂપિયા થશે.વાતચીત બાદ આરોપી 8500 માં તૈયાર થયો.ડીલ મુજબ,બનાવટી ગ્રાહક આરોપીને રિફર કરાયો હતો.બાદમાં તે પૈસા લેતા રંગે હાથે ઝડપાયો હતો.આરોપીએ જણાવ્યું કે તે 12 મુ ધોરણ પાસ છે.એમ્બ્યુલન્સ લાંબા સમયથી કાર્યરત છે.

તેણે કહ્યું કે તે કોવિડ રોગચાળાનો લાભ લઈને લોકો પાસેથી વધુ પૈસા લઈ રહ્યો છે.પોલીસે અન્ય એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઇવરોને પણ કોવિડનો લાભ ન ​​લેવાની અને વધુ પૈસા એકઠા કરવાનો પ્રયાસ કરવા સૂચના આપી છે,નહીં તો તેઓને પણ જેલની હવા ખાવી પડશે.નકલી રેમડેસિવિરના ઇન્જેક્શન 35 હજારમાં વેચાયા,બેની ધરપકડ,શાહદરા જિલ્લાના એએટીએસએ આનંદ વિહાર વિસ્તારમાંથી બનાવટી રેમડેસિવિર ઇંજેકશન વેચતા ગેંગના બે સભ્યોની ધરપકડ કરી છે.

આરોપીઓની ઓળખ રોહિણી નિવા અંશુમન અને કાર્તિક કે જે તિલક નગરમાં રહે છે.પોલીસે આરોપીઓ પાસેથી 17 રેમડેસિવિર ઇન્જેક્શન અને હોન્ડા સિટી કાર મળી આવી છે.પોલીસ આરોપીની પૂછપરછ કરી આ કેસની તપાસ કરી રહી છે.શાહદરા જિલ્લાના પોલીસ નાયબ પોલીસ કમિશનર સાથિયા સુંદરમે જણાવ્યું હતું કે શુક્રવારે રાત્રે જિલ્લાની એએટીએસ ટીમને બાતમી મળી હતી કે બનાવટી રેમડેસિવિર ઇન્જેક્શન વેચનારા આરોપી અંશુમન કાર દ્વારા ક્રોસ રિવર મોલ નજીક આવવા જઇ રહ્યા છે.

પોલીસે તાત્કાલિક સ્થળ પર છટકું ગોઠવ્યું હતું. દરમિયાન બાતમીદારના કહેવા પર રાત્રે આશરે 8.15 વાગ્યે પોલીસે હોન્ડા સિટી કારમાં સવાર બે યુવકોને અટકાવવાનો ઈશારો કર્યો હતો.પોલીસને જોઇને બંનેએ ભાગવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો,પરંતુ પોલીસે તેમને કાબૂમાં કરી દીધા હતા.

પોલીસે કાર્તિક પાસેની પોલિથીનમાં સાત અને અંશુમન પાસેથી 10 ઇન્જેક્શન મેળવ્યા હતા.પૂછપરછ દરમિયાન આરોપીઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ કોવિપ્રીના નામે રેમડેસિવિરના બનાવટી ઇંજેકશન વેચતા હતા.આરોપી સામે આનંદ વિહાર પોલીસ સ્ટેશનમાં વિવિધ કલમો હેઠળ ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આરોપીઓએ જણાવ્યું હતું કે બંને બેરોજગાર છે.આ લોકોએ લક્ષ્મી નગરના રહેવાસી અનિલ દ્વારા નોઇડામાં રહેતા આકર્ષણથી ઇન્જેક્શન ખરીદ્યા હતા.આરોપીઓ ખૂબ જ ઓછા ભાવે ઈન્જેક્શન ખરીદી રહ્યા હતા અને 35 હજાર રૂપિયામાં વેચી રહ્યા હતા.

આ લોકોએ પશ્ચિમ વિહાર,પશ્ચિમ દિલ્હી અને દિલ્હીના રોહિણીના ઘણા વિસ્તારોમાં ઘણા લોકોને ઇંજેક્શન વેચ્યા છે.પોલીસ આ બંનેની શોધખોળ હાથ ધરી છે કે,ઈન્જેક્શન કોને-કોને વેચ્યા.આરોપી કાર્તિક ઓપનનો સ્નાતક છે જ્યારે અંશુમન 12 મુ ધોરણ પાસ છે.

Back to top button