BollywoodIndiaLife StyleStory

આ અભિનેત્રી પરિણીત હોવા છતાં પોતાનું દિલ દાઉદ પર ખોઈ બેઠી હતી,તેની અત્યારની હાલતમાં જોઈને દંગ રહી જશો,

હિન્દી સિનેમામાં આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ રહી છે,જેમણે તેમની કામગીરીની સાથે પોતાની સુંદરતા વડે લોકોના દિલમાં ઊંડી છાપ છોડવામાં પણ સફળ રહી છે.80 ના દાયકાના મધ્યમાં,આવી જ એક અભિનેત્રી આવી હતી મંદાકિની.મંદાકિનીએ તેની સુંદરતા અને અભિનયથી બધાને દિવાના બનાવી રાખ્યા હતા.અંડરવર્લ્ડ ડોન દાઉદ ઇબ્રાહિમે પણ મંદાકિનીની સુંદરતાથી દિલ ગુમાવ્યું.

મીડિયામાં એવું પણ કહેવામાં આવતું હતું કે દાઉદ અને મંદાકિનીનું અફેર પણ હતું.બંને અનેક પ્રસંગોએ સાથે જોવા મળ્યા હતા.30 જુલાઈ 1963 ના રોજ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠમાં જન્મેલા મંદાકિનીનું અસલી નામ યાસ્મિન જોસેફ હતું.મંદાકિનીની ફિલ્મી કારકિર્દી ટૂંકી હતી પરંતુ તે ચર્ચાઓમાં રહી હતી.તે જ સમયે,તેમણે તેમની અંગત જીવનને કારણે ખૂબ મોટી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી.

દાઉદ સાથેના અફેરને કારણે તે હેડલાઇન્સમાં રહી અને ત્યારબાદ અન્ડરવર્લ્ડની વધતી નિકટતા તેની કારકિર્દીના વિનાશનું કારણ બની.મંદાકિનીએ વર્ષ 1985 માં હિન્દી સિનેમામાં પ્રવેશ કર્યો.તેમની પ્રથમ ફિલ્મ “રામ તેરી ગંગા મેલી હતી”.આ ફિલ્મે મંદાકિનીને રાતોરાત સ્ટાર બનાવી હતી.મંદાકિનીએ ફિલ્મમાં બોલ્ડ સીન આપીને દરેકની જીભ પર ચઢાવી દીધી હતી.

માત્ર 22 વર્ષની મંદાકિનીએ જ્યારે હિન્દી સિનેમામાં પગ મૂક્યો ત્યારે ગભરાટ પેદા થયો.દિગ્ગજ અભિનેતા અને દિગ્દર્શક રાજ કપૂર દ્વારા નિર્દેશિત આ ફિલ્મમાં મંદાકિનીની વિરુદ્ધ ભૂમિકામાં દિવંગત અભિનેતા રાજીવ કપૂર હતા.મંદાકિનીએ આ ફિલ્મમાં ઘણા બોલ્ડ સીન્સ આપ્યા હતા.ધોધ સાથે સફેદ સાડીમાં આપવામાં આવેલ મંદાકિનીનો બોલ્ડ સીન ચર્ચામાં રહ્યો હતો.

તે સમયે ખૂબ જ હંગામો થયો હતો અને આજે પણ આ દ્રશ્ય વિશે વાતો ચાલી રહી છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે મંદાકિનીએ ટૂંકી ફિલ્મ કારકીર્દિમાં લગભગ 42 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું.ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં મંદાકિની ફિલ્મ્સથી દૂર થવા લાગી.આનું મહત્વનું કારણ તે હતું કે તેને ફિલ્મો મળી નથી.તેની પાછળનું કારણ દાઉદ સાથેની નિકટતા હોવાનું કહેવાય છે.

જો કે,મંદાકિનીએ દાઉદ સાથેના તેના સંબંધોને ક્યારેય સ્વીકારી નહીં.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે 80 અને 90 ના દાયકામાં બોલિવૂડમા અંડરવર્લ્ડનું દબદબૂ વર્ચસ્વ હતું.અંડરવર્લ્ડ સાથેના તેના જોડાણને કારણે,મંદાકિનીની કારકિર્દી જલ્દી ઉતાર પર ચઢી ગઈ અને તેની ફિલ્મી કારકિર્દી ફરી ક્યારેય સામે આવી નહીં.

તેની સાથે,ઘણી વધુ બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ એવી છે,જેમની કારકિર્દી અન્ડરવર્લ્ડ સાથેના સંબંધોને કારણે બરબાદ થઈ ગઈ હતી.છેલ્લે 1996 માં સ્ક્રીન પર જોવાયું…મંદાકિનીની ફિલ્મ કરિનીર લગભગ 11 વર્ષનું રહ્યું.1985 માં ફિલ્મી કારકિર્દીની શરૂઆત કરનારી મંદાકિની છેવટે વર્ષ 1996 માં સ્ક્રીન પર દેખાઈ.આ દરમિયાન તેમની ફિલ્મ ‘જોરદાર’ રિલીઝ થઈ હતી.

વર્ષો પછી,મંદાકિનીનો દેખાવ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો છે.તમને જણાવી દઈએ કે મંદાકિનીએ વર્ષ 1990 માં કાગ્યુર ટી.રિનપોચે ઠાકુર સાથે લગ્ન કર્યા હતા.બંનેને બે સંતાન,પુત્ર રબ્બીલ અને પુત્રી રાબ્જે હતા.મંદાકિની અને કાગ્યુર ટી.રિનપોચે ઠાકુર એક માર્ગ અકસ્માતમાં તેમના પુત્ર રબ્બીલને ગુમાવી દીધો હતો.મંદાકિની તેમના પરિવાર સાથે મુંબઇમાં રહે છે અને તેના પતિ કાગ્યુર સાથે મળીને તિબેટીયન હર્બલ સેન્ટર ચલાવે છે.

Back to top button