Ajab GajabBollywoodIndiaLife Style

આ બૉલીવુડ સ્ટાર્સએ કર્યા છે 3-4 લગ્ન,આ એક્ટરે તો 70 વર્ષે ગર્લફ્રેંડને બનાવી પોતાની પત્ની

બોલિવૂડ સ્ટાર્સ હંમેશા તેમની પ્રોફેશનલ લાઇફની સાથે તેમનું અંગત જીવન લાવીને ચર્ચામાં રહે છે.કેટલાક સ્ટાર્સે તેમના લગ્ન જીવનને લઈને પણ ખૂબ મોટી હેડલાઇન્સ બનાવી છે.જો આ કિસ્સો હોય તો પણ શા માટે તેઓએ એક કે બે નહીં,પરંતુ ત્રણ કે ચાર લગ્ન કર્યા.ચાલો અમે તમને એવા જ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ વિશે જણાવીએ કે જેમણે બે કરતા વધારે લગ્ન કર્યા છે.

કિશોરકુમાર
હિન્દી સિનેમાના સૌથી લોકપ્રિય ગાયકોમાંના એક કિશોર કુમારે કુલ 4 લગ્ન કર્યા હતા.કિશોર કુમારે પહેલા લગ્ન અભિનેત્રી અને ગાયક રૂમા ગુહા ઠાકુરતા સાથે કર્યા હતા.તે જ સમયે કિશોર કુમારે પ્રખ્યાત અભિનેત્રી મધુબાલા સાથે લગ્ન કર્યા.1969 માં મધુબાલાનું નિધન થયા બાદ તેણે અભિનેત્રી યોગિતા બાલી સાથે લગ્ન કર્યા.આ સંબંધ બે વર્ષમાં સમાપ્ત થયો.આ પછી,કિશોર કુમારે બોલીવુડ અભિનેત્રી લીના ચંદ્રાવકર સાથે ચોથી વાર લગ્ન કર્યા.1980 માં બંનેએ સાત ફેરા લીધા હતા.

કબીર બેદી
હિન્દી સિનેમાના પ્રખ્યાત અભિનેતા કબીર બેદીએ પણ કુલ ચાર લગ્નો કર્યા છે.2016 માં પરવીન દોસાંઝ સાથે તેની ચોથા લગ્ન 70 વર્ષની ઉંમરે થયા હતા.કબીર બેદી પરવીન કરતા લગભગ 30 વર્ષ મોટી છે.તેણે પહેલા ડાન્સર પ્રોટીમા બેદી સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં.તે જ સમયે તેણે બ્રિટિશ ફેશન ડિઝાઇનર સુઝાન હમ્ફ્રેસ સાથે લગ્ન કર્યાં.આ પછી કબીરે તેના ત્રીજા લગ્ન ટીવી અને રેડિયો પ્રસ્તુતકર્તા નીક્કી સાથે કર્યા,જોકે 2005 માં સંબંધ છૂટાછેડા સાથે સમાપ્ત થયો.

સંજય દત્ત
બોલિવૂડના સંજુ બાબા એટલે કે પ્રખ્યાત અભિનેતા સંજય દત્તે કુલ ત્રણ લગ્ન કર્યા છે.સંજયે પહેલા રિચા શર્મા સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં.વર્ષ 1996 માં રિચા શર્માનું અવસાન થયું.આ પછી સંજુએ બીજી વાર રીયા પિલ્લૈ સાથે લગ્ન કર્યા.બંનેના 2008 માં છૂટાછેડા થયા હતા.આ પછી સંજય ત્રીજી વખત વરરાજા બન્યો અને તેણે ત્રીજી વખત મન્યાતા દત્ત સાથે લગ્ન કર્યા.બંનેએ વર્ષ 2008 માં સાત ફેરા લીધા હતા.

લકી અલી
સિંગર અને મ્યુઝિક કમ્પોઝર લકી અલીએ ત્રણ લગ્ન પણ કર્યા છે.તેમનું પહેલૂ લગ્ન અભિનેત્રી મેઘન જેન મેક્ક્લ્યુરી સાથે થયો.તે જ સમયે લકીના લગ્ન ઇનાયા નામની પર્શિયન મહિલા સાથે થયા.જો કે આ સંબંધ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યો નહીં.આ પછી, લકી અલી ફરી એકવાર લગ્નના બંધનમાં બંધાયો.તેણે બ્રિટિશ બ્યુટી ક્વીન કેટ એલિઝાબેથ સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં,જોકે સંબંધ સમાપ્ત થયો છે.

કરણસિંહ ગ્રોવર
ટીવી અને બોલિવૂડ એક્ટર કરણ સિંહ ગ્રોવરે પણ ત્રણ લગ્ન કર્યા છે.કરણના ત્રીજા લગ્ન વર્ષ 2016 માં બોલિવૂડની બોલ્ડ અભિનેત્રી બિપાશા બાસુ સાથે થયા હતા.આ પહેલા તેણે 2012 માં ટીવી એક્ટ્રેસ જેનિફર વિંગેટ સાથે લગ્ન કર્યા હતા,બંને જલ્દીથી અલગ થઈ ગયા હતા.તે જ સમયે કરણે 2008 માં અભિનેત્રી શ્રદ્ધા નિગમ સાથે લગ્ન કર્યા હતા.આ સંબંધ એક વર્ષ સુધી ટકી શક્યો નહીં.

સિદ્ધાર્થ રોય કપૂર
બોલિવૂડ ફિલ્મ નિર્માતા સિદ્ધાર્થ રોય કપૂરે ત્રણ લગ્ન પણ કર્યા છે.તેની ત્રીજી પત્ની બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી વિદ્યા બાલન છે.આ બંનેના લગ્ન વર્ષ 2012 માં થયા હતા.જ્યારે અગાઉ સિદ્ધાર્થે તેના બાળપણની મિત્ર આરતી બજાજ સાથે લગ્ન કર્યા હતા,જ્યારે સિદ્ધાર્થ પહેલીવાર ટીવી નિર્માતા કવિતાનો વર બની ગયો હતો.

વિધુ વિનોદ ચોપડા
બોલિવૂડના પ્રખ્યાત નિર્માતા-દિગ્દર્શક વિધુ વિનોદ ચોપડાએ પણ ત્રણ લગ્ન કર્યા છે.વિધુ વિનોદના છેલ્લા અને ત્રીજા લગ્ન વર્ષ 1990 માં ફિલ્મ ક્રિટિક અનુપમા ચોપરા સાથે થયા હતા.જ્યારે તેનો બીજો લગ્ન શબનમ સુખદેવ સાથે હતો,ત્યારે વિધુ પ્રથમ વખત ફિલ્મ સંપાદક રેનુ સલુજાની કન્યા બન્યા.

અદનાન સામી
બોલિવૂડના ઘણા મહાન ગીતોને પોતાનો અવાજ આપનાર સિંગર અદનાન સામીએ પણ કુલ ત્રણ લગ્નો કર્યા છે.અદનાનના ત્રીજા લગ્ન 2010 માં જર્મન છોકરી રોયા ફરાયાબી સાથે થયા હતા.તે જ સમયે સિંગરે દુબઈની યુવતી સબાહ ગલદારી સાથે લગ્ન કર્યા હતા.2009 માં અભિનેત્રી જેબા બખ્તિયાર સાથે અદનાનનું પહેલું લગ્ન 1993 માં થયું હતું તે પહેલાં અને બંનેએ 1997 માં છૂટાછેડા લીધા હતા.

નીલિમા અઝીમ
નીલિમા અઝીમના પહેલા લગ્ન પંકજ કપૂર સાથે થયા હતા.બંને પુત્ર અભિનેતા શાહિદ કપૂરના માતા-પિતા છે.લગ્નના થોડા વર્ષો પછી જ બંને અલગ થઈ ગયા.નીલિમાએ બીજા લગ્ન રાજેશ ખટ્ટર સાથે કર્યા.નીલીમા અને રાજેશ પુત્ર ઇશાન ખટ્ટરના માતા-પિતા છે.આ સંબંધ 2001 માં પણ પૂરો થયો હતો.આ પછી નીલિમાએ ત્રીજી વખત તેના બાળપણના મિત્ર ઉસ્તાદ રઝા અલી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા.

Back to top button