Ajab GajabIndiaLife StyleNewsPoliticsStory

મુખ્યમંત્રીની પ્રેમ કહાની,આ નેતાએ પ્રેમીકાને 22 વર્ષે કહ્યું હતું કે હું મુખ્યમંત્રી બનીશ અને બની પણ ગયા,જાણો વિગતે

આ કોલેજના દિવસોની વાત છે.કોલેજ કેમ્પસમાં ભણતા યુવાનની અપેક્ષાઓ અને આકાંક્ષાઓ શું હોઈ શકે?આપણે બધા આને ખૂબ સારી રીતે સમજી શકીએ છીએ.કોલેજમાં સારી સંખ્યામાં પાસ થવું,સારી કારકિર્દી વગેરે,પરંતુ ભાગ્યે જ કોઈ એવું હશે કે જે ભવિષ્યમાં કોલેજના દિવસોથી મુખ્યમંત્રી બનવાનો વિશ્વાસ રાખી શકે.

આવા જ એક વ્યક્તિનું નામ ચર્ચામાં રહે છે.હા જ્યારે આસામમાં મુખ્યમંત્રી પદના શપથ લીધા ત્યારે હેમંત વિશ્વા સર્માના નામની ખૂબ ચર્ચા કરવામાં આવી હતી,ત્યારે તેમને તેમના કોલેજકાળ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેઓ ભવિષ્યમાં મુખ્યમંત્રીના સ્થાને બેસશે.કહાની રસપ્રદ નથી કારણ કે તેમની પાસે તેમના કોલેજના દિવસોથી ભાવિ મુખ્યમંત્રી બનવાની સંભાવના હતી.વાર્તામાં વળાંક એટલા માટે છે કે જ્યારે હેમંત વિશ્વા સરમા 22 વર્ષના હતા,ત્યારે તેમણે પોતાની 17 વર્ષની ગર્લફ્રેન્ડને કહ્યું કે તેણે તેની માતાને કહેવું જોઈએ,”હું એક દિવસ મુખ્યમંત્રી બનીશ.”

તમને જણાવી દઇએ કે આસામના મુખ્ય પ્રધાનના શપથ ગ્રહણ સાથે હેમંત વિશ્વ સર્માનું નિવેદન હવે સાબિત થયું છે.આ સિવાય તે પણ સારી વાત છે કે જે છોકરી સાથે તેણે કહ્યું હતું કે તેણે તેની માતાને કહેવું જોઈએ કે હું (હેમંત સરમા) ભવિષ્યમાં મુખ્યમંત્રી બનશે.આ જ યુવતી હેમંત વિશ્વા સર્માની પત્ની છે.જેનું નામ રીનિકા ભુયાન છે.નોંધપાત્ર વાત આ જ છે

રિનિક ભુયાન કહે છે “અમે પહેલી વાર મળી જ્યારે તે 22 વર્ષની હતી અને હું 17 વર્ષની હતી.મેં તેને પૂછ્યું કે હું મારા માતાને તેના ભવિષ્ય વિશે શું કહીશ?ત્યારે તેમણે (હેમંત સરમા) જવાબ આપ્યો કે તેમને કહો કે હું આસામના મુખ્ય પ્રધાન બનીશ.”આ સાંભળીને રિનિકા કહે છે કે તે ચોંકી ગઈ હતી પરંતુ પાછળથી સમજાયું કે તે જેની સાથે લગ્ન કરી રહ્યો છે.તેની પાસે રાજ્ય વિશે ચોક્કસ ધ્યેય અને સ્વપ્ન છે,ઉપરાંત ખડક જેવી પ્રતિબદ્ધતા પણ.

આટલું જ નહીં રિનિકા ભુયાન આગળ કહે છે કે હેમંત તેના માટે માત્ર હેમંત છે.તેમને મુખ્યમંત્રી સાથે જોડી શકાતા નથી.હેમંત અને રીનિકાના પરિવારની વાત કરીએ તો તેમના બે બાળકો છે.એક 19 વર્ષીય નંદિલ વિશ્વ સર્મા અને 17 વર્ષીય સુકન્યા સરમા.

1 ફેબ્રુઆરી 1969 ના રોજ જન્મેલા કૈલાસનાથ સરમા અને મૃણાલિની દેવીના રાજકીય જીવનની હેમંત વિશ્ર્વ સરમાના જીવનની રસપ્રદ વાર્તા વિશે વાત કરતા,હેમંત વિશ્વા સર્મા વર્ષ 1996 અને 2001 માં પ્રથમ વખત કોંગ્રેસ પાર્ટીમાં જોડાયા હતા જાલુકબારી બેઠક પરથી ધારાસભ્ય બન્યા.તેમણે અસમ ગણ પરિષદના “ભૃગુ ફુકન” ને હરાવ્યો.આ પછી તેઓ સતત ચાર વખત જલુકબારી બેઠક પરથી ચૂંટણી જીત્યા.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે આ વખતે આ બેઠક પરથી 5 મી વખત ચૂંટણી જીત્યા છે.

2015 માં આસામના મુખ્ય પ્રધાન તરુણ ગોગોઇ સાથેના મતભેદોને કારણે તેઓ ભાજપમાં જોડાયા હતા.જે બાદ 2016 માં આસામ વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં જીત્યા બાદ તેમને નોર્થ ઈસ્ટ ડેમોક્રેટિક એલાયન્સ (નેડા) નો અધ્યક્ષ બનાવવામાં આવ્યો હતો.ત્યારબાદ તેમણે ઉત્તરપૂર્વ કોંગ્રેસ મુક્ત બનાવવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવી હતી.જેના કારણે તેમને આસામના 15 મા મુખ્યમંત્રી બનવાની તક મળી.

Back to top button