Ajab GajabCorona VirusIndiaLife StyleNewsUP

ફક્ત 17 મિનિટમાં થયા લગ્ન,વરરાજાએ દહેજમાં માગી આ વિચિત્ર ચીજ,જાણીને તમને પણ ગર્વ થશે

યુપીના શાહજહાંપુરમાં 17 મિનિટમાં થયેલા અનોખા લગ્ન વિશે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે,પરંતુ વરરાજાએ દહેજમાં શું માંગ્યું તે પણ જાણીને આશ્ચર્યજનક છે.આ અનોખા લગ્ન પટના દેવ કાલી મંદિરમાં થયા,જેમાં ન તો બેન્ડબાજા હતા,ન ગાડી અને વેગન.ઘરના કેટલાક સભ્યો વચ્ચે,વરરાજાએ મંદિરની સાત ફેરા લીધી અને લગ્ન કરી લીધાં.આ લગ્નનો હેતુ માત્ર દહેજ પ્રણાલીને ઉથલાવી રાખવાનો હતો.આ લગ્ન સમગ્ર ક્ષેત્રમાં ચર્ચાનો વિષય છે.

થાણા કલાન વિસ્તારના સનય ગામમાં રહેતા પુષ્પેન્દ્ર દુબે ગામમાં એક શૈક્ષણિક સંસ્થા ચલાવે છે.તેનું લગ્ન હરદોઈની પ્રીતિ તિવારી સાથે થઈ ગયું હતું.પુષ્પેન્દ્રએ અગાઉ શોભાયાત્રા અને દહેજ કરવાની ના પાડી દીધી હતી પરંતુ કોરોના કર્ફ્યુ વચ્ચે ગુરુવારે નિયુક્ત મુહૂર્તા ખાતે પટના દેવ કાલીના શિવ મંદિરમાં તમામ ધાર્મિક વિધિઓ પૂર્ણ થઈ હતી.

વર-કન્યાએ મંદિરની સાત ફેરા લીધી અને માત્ર 17 મિનિટમાં જ લગ્ન કરી લીધાં.આ અનોખા લગ્નમાં એક ખાસ વાત એ હતી કે વરરાજાએ માત્ર એક રામાયણ દહેજ તરીકે લીધી,તે પણ સાસરિયાઓના કહેવા પર.પુષ્પેન્દ્ર અને પ્રીતિ કહે છે કે અમે ઇચ્છીએ છીએ કે અન્ય યુવાનો પણ લગ્ન કરે અને આ રીતે બિનજરૂરી ખર્ચ અને દહેજ ટાળશે.હાલમાં,આ પગલાની તમામ લોકો દ્વારા પ્રશંસા કરવામાં આવી છે.

Back to top button