Ajab GajabCorona VirusDelhiIndiaNews

અનોખા લગ્ન : આ યુગલોએ કેનેડામાં કર્યા લગ્ન,દિલ્હી-ફિલિપાઈન્સથી એકબીજાને મળ્યા આશીર્વાદ,

કોરોના વાયરસ બીજી લહેરથી દેશમાં હાહાકાર મચાવી રહ્યો છે.વધતા જતા સંક્રમણને કારણે ઘણા લોકોએ તેમના લગ્ન સ્થગિત કરી દીધા છે.જેઓ લગ્ન રહ્યા છે તેઓ કોરોના પ્રોટોકોલ ધ્યાનમાં રાખીને વૈવાહિક બંધનમાં બંધાયેલા છે.આવો જ એક અનોખા લગ્ન કેનેડાના ટોરોન્ટોમાં થયા હતા.રિસેપ્શનમાં,દિલ્હી અને ફિલિપાઇન્સના વરકન્યા-વરરાજાને માતાપિતા અને સંબંધીઓ દ્વારા આશીર્વાદ આપ્યા હતા.

દિલ્હીમાં રહેલા સહર્ષ બગડિયાએ શનિવારે તેની વિદેશી ગર્લફ્રેન્ડ જેલી નાર્સિકો સાથે ટોરોન્ટોમાં લગ્ન કર્યા હતા.કેનેડામાં ભણવાની સાથે રાજીખુશીથી તે નોકરી પણ કરી રહ્યો છે.જ્યારે જેલી અહીંની ખાનગી હોસ્પિટલમાં નર્સ છે.જેલી મૂળ ફિલિપાઇન્સની છે.બંનેની મુલાકાત કેનેડામાં થઈ.મિત્રતા પછી,બંનેએ આજીવન એક સાથે રહેવાનું વચન આપ્યું અને હિન્દુ રિવાજો સાથે લગ્ન કર્યા અને પતિ-પત્ની બન્યાં.

ખુશીથી ભારતમાં આવીને લગ્ન કરવા માગતા હતા.પરંતુ તે કોરોના મહામારીને કારણે આવી શક્ય નહીં.તે જ સમયે,વરકન્યા જેલીને વ્યવસાયે નર્સ હોવાને કારણે ડિસ્ચાર્જ કરી શકી ન હતી,કારણ કે તે કોવિડ રસીકરણની ફરજ પર છે,તેથી બંનેએ તેમના પરિવારના સભ્યોની પરવાનગી લીધા પછી જ કેનેડામાં લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું.

વરરાજાના માતા-પિતા ઉષા બગડિયા અને ઓમપ્રકાશ બગડિયાએ તેમની પુત્રવધૂને દિલ્હીથી આશીર્વાદ આપ્યા,જ્યારે કન્યાના પરિવારે તેની પુત્રી અને જમાઇને ફિલિપાઇન્સથી આશીર્વાદ આપ્યા.તે જ સમયે,છોકરાના અન્ય સંબંધીઓ જેવા માતા,પિતા દિદી-ભાભી અને દાદીએ કોલકાતા,હૈદરાબાદ,બેંગ્લોર,પંજાબ,ઉજ્જૈનથી વર્ચુઅલ આશીર્વાદ આપ્યા.

ઉજ્જૈનમાં રહેતા વરરાજાની જાનકી દેવી બગડિયાએ જણાવ્યું કે તેના પરિવારમાં આ છેલ્લું લગ્ન હતું.જેની તે લાંબા સમયથી રાહ જોતા હતા.અમારી આકાંક્ષા દિલ્હીમાં આ લગ્ન ભવ્યતા સાથે થવાની હતી,જેની અમે તૈયારી પણ કરી રહ્યા હતા.દિલ્હીમાં ગ્રાન્ડ રિસેપ્શનનું પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.પરંતુ કોરોનાએ બધા સપના પર પાણી ફેરવ્યું.

કોવિડ 19 ના કારણે અમે વર્ચુઅલ હાજરી નોંધણી દ્વારા લગ્ન કર્યાં.તે જ સમયે,કોવિડ પ્રોટોકોલ તોડ્યા વિના,સેવાધામ આશ્રમ ઉજ્જૈનમાં રહેતા 700 થી વધુ આશ્રમવાસીઓને સ્વાગત આપવામાં આવ્યું હતું.

Back to top button