CrimeIndiaNewsStoryUP

લગ્નમાં આવેલ મહિલાઓ સાથે થઈ છેડછાડ,વિરોધ કર્યો તો દુલ્હા-દુલહનના થયા આવા હાલ

ઉત્તરપ્રદેશમાં લગ્ન સમારોહ દરમિયાન કેટલાક સ્ટન્ટેડ છોકરાઓએ ભારે હોબાળો મચાવ્યો હતો.જેના કારણે પોલીસને સ્થળ ઉપર બોલાવવી પડી હતી.એટલું જ નહીં પોલીસે તેમની દેખરેખ હેઠળ વર-કન્યાના ફેરા લગાવ્યા હતા અને બાળકીના ઘરેથી બહાર નીકળ્યા સુધી મોટી સંખ્યામાં પોલીસ જ તૈનાત રહી હતી.તે જ સમયે પોલીસ આરોપી છોકરાઓની શોધ કરી રહી છે.જેમણે લગ્ન સમારોહ દરમિયાન હાલાકી પેદા કરી હતી.આ કિસ્સો રાજ્યના કુશીનગરના રાજવિતાયા ગામનો છે.

શુક્રવારે રાજાવિતાયા ગામે રાત્રે શોભાયાત્રા નીકળી હતી.વરરાજા પક્ષ દ્વારા શોભાયાત્રાને સારી રીતે આવકારવામાં આવી હતી અને લગ્નની વિધિઓ શરૂ કરવામાં આવી હતી.આ સમયગાળા દરમિયાન જ ગામના કેટલાક સ્ટંટેડ યુવકો લગ્નમાં પહોંચ્યા હતા અને તેઓએ લગ્ન કાર્યક્રમમાં હાજર રહેલ યુવતીઓની છેડતી કરવાનું શરૂ કર્યું હતું.દબદબાવાળા છોકરાઓની આ કાર્યવાહી જોઈને વર-કન્યા પક્ષ ગુસ્સે થઈ ગયા અને તેનો વિરોધ કર્યો.જે બાદ લગ્ન સમારોહમાં લડત શરૂ થઈ અને છોકરાઓ શોભાયાત્રામાં લાવેલા લોકોને માર મારવા લાગ્યા.આ ઘટના દરમિયાન ઘણા જાનૈયાઑ ખરાબ રીતે ઘાયલ થઈ હતી.

આ બનાવની જાણ પોલીસને તાત્કાલિક ફોન દ્વારા કરવામાં આવી હતી.જે બાદ પોલીસ મામલો શાંત પાડવા સ્થળ પર પહોંચી હતી અને સલામતીમાં વરરાજાના લગ્ન કરાવી લીધા હતા.આ ઘટના અંગેની માહિતી આપતાં પોલીસે જણાવ્યું હતું કે ગામના કેટલાક દબાવનારા છોકરાઓએ આવી ખલેલ ઉભી કરી હતી.છેડતીનો વિરોધ કરવા બદલ નિવૃત્ત સૈનિકોને ભારે માર મારવામાં આવ્યો હતો.જાનૈયા જમ્યા વિના પાછા ફર્યા.ઘટના સ્થળે પહોંચેલી પોલીસે કોઈક રીતે વરરાજાને અટકાવી દીધો હતો અને તેની સુરક્ષામાં લગ્ન કર્યાં હતાં.આ પછી સવારે કન્યાને વિદાય આપવામાં આવી હતી.શનિવારે પીડિતાના પરિવારે આ મામલે ડઝન લોકોની વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી છે.એસએચઓનું કહેવું છે કે પહેલા લગ્ન કરાવવું જરૂરી હતું.હવે આરોપી પર કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

ડઝન જાનૈયા અને દુલ્હનની માતાને પણ ઈજા પહોંચી હતી
આ સરઘસ રજાવતીયા ગામે તુર્કાપટ્ટી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારથી આવ્યું હતું.કોરોનાને કારણે થોડા લોકો શોભાયાત્રામાં જોડાયા હતા.બારાતને સવારનો નાસ્તો આપ્યા બાદ યુવતી તરફથી લગ્નનો કાર્યક્રમ યોજવામાં આવ્યો હતો.દરમિયાન ગામના કેટલાક યુવકોએ છોકરીઓની છેડતી શરૂ કરી હતી.તેની સામે યુવાનોની ટોળકીએ જાનૈયાઓ પર હુમલો કર્યો હતો.તેણે વર-કન્યાને પણ છોડ્યો નહીં.બદમાશોએ તેના પિતા અને ભાઈ સાથે કન્યા,વરરાજાને ગંભીર ઇજા પહોંચાડી હતી.આ સમગ્ર ઘટનામાં ડઝન જાનૈયા અને દુલ્હનની માતા પણ ઘાયલ થઈ હતી.

પોલીસે બાતમી મળતાં ઇજાગ્રસ્ત જાનૈયાઑની સારવાર માટે ઈજાગ્રસ્ત બે એમ્બ્યુલન્સને સીએસસી ફાજિલનગર મોકલી અને તેઓના જ સંરક્ષણ હેઠળ લગ્ન સમારોહ કરાવ્યો.સવારે દુલ્હન નીકળી ત્યાં સુધી પોલીસ અહીં રોકાઈ હતી.આ સાથે જ કેસ નોંધીને આરોપીની ધરપકડ કરવામાં આવી રહી છે.પથરવાના પ્રભારી ઇન્સ્પેક્ટર સુનિલકુમારસિંહે જણાવ્યું હતું કે એક ડઝન યુવકો વિરુદ્ધ તાહિરિર મળી આવી છે.આરોપીઓ સામે કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Back to top button